`

Jump to content

มีคนจะขาย yamaha rx v667 ราคานี้พอดีหรือเปล่าครับ

5 replies to this topic

#1 city

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 06 August 2017 - 06:08 AM

มีคนจะขาย yamaha rx v667 ราคา 6,500 บาท ราคานี้ O.K เปล่าครับเพราะผมจะต้องไปซื้อลำโพงมาต่อเพิ่มอีก เอามาดูหนังเล่นเกมเป็นหลัก ขอความเห็นเพื่อช่วยในการตัดสินใจหน่อยครับ ขอบคุณครับ

#2 totoboy

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 09 August 2017 - 11:10 AM

ราคากลาง ๆ สมเหตุสมผล ไม่ถูก ไม่แพง ถ้าเครื่องใช้งานได้ปกติ ก็สอยได้ครับ

#3 city

Posted 09 August 2017 - 03:04 PM

View Posttotoboy, on 09 August 2017 - 11:10 AM, said:

ราคากลาง ๆ สมเหตุสมผล ไม่ถูก ไม่แพง ถ้าเครื่องใช้งานได้ปกติ ก็สอยได้ครับ

ขอบคุณครับ

View Posttotoboy, on 09 August 2017 - 11:10 AM, said:

ขอบคุณครับ

#4 ใหญ่สั่งข้า ฟ้าสั่งเก็บ

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 11 August 2017 - 01:38 PM

YAMAHA ราคาร่วงครับ ราคานี้ซื้อได้ รุ่นนี้กลางๆ เมื่อ 6ปีก่อน
ดูหนังฟังเพลงพอได้ครับ ยามาฮ่าเด่นเรื่องบรรยากาศถ้าดูหนังเวลาถึงฉากป่าจะรู้สึกเหมือนเราอยู่ในป่าจริงๆ
มีรีโหมท กับไมค์ตั้งเสียงพร้อมก็น่าสนครับ
เวลาดูหนังแนะนำให้ดูเสียงซาวแทร๊กเสียงจะออกเต็ม Dolby TrueHD ถึงจะมา ถ้าดูพาก์ยไทยเสียงจะดรอปมาก

ถ้าชอบฟังค์ชั่นเยอะ ซื้อง่ายขายคล่อง ลอง Onkyo ครับ

#5 city

Posted 11 August 2017 - 02:44 PM

View Postใหญ่สั่งข้า ฟ้าสั่งเก็บ, on 11 August 2017 - 01:38 PM, said:

YAMAHA ราคาร่วงครับ ราคานี้ซื้อได้ รุ่นนี้กลางๆ เมื่อ 6ปีก่อน
ดูหนังฟังเพลงพอได้ครับ ยามาฮ่าเด่นเรื่องบรรยากาศถ้าดูหนังเวลาถึงฉากป่าจะรู้สึกเหมือนเราอยู่ในป่าจริงๆ
มีรีโหมท กับไมค์ตั้งเสียงพร้อมก็น่าสนครับ
เวลาดูหนังแนะนำให้ดูเสียงซาวแทร๊กเสียงจะออกเต็ม Dolby TrueHD ถึงจะมา ถ้าดูพาก์ยไทยเสียงจะดรอปมาก

ถ้าชอบฟังค์ชั่นเยอะ ซื้อง่ายขายคล่อง ลอง Onkyo ครับ
ขอบคุณครับ

#6 BookZ

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members
  • Location:171/1114 Chert Vutthakart Road Seekan Donmuang Bangkok 10210

Posted 12 August 2017 - 12:07 PM

จริงๆราคานี้กลางๆครับ

ซื้อจากสิ่งที่เอาไปใช้ดีกว่าครับ ถ้าดูหนัง 70 / ฟังเพลง 30 YAM ก็ตอบโจทย์ครับ เพราะว่า บรรยากาศที่ YAM ให้ โอบล้อมกว่า การโยนเสียงแต่ละ CH ก็ ดีครับ

ถ้า 50/50 หนีไป Onkyo น่าจะตอบโจทย์กว่าครับผม

จะบอกว่าเดี๋ยวนี้ AVR ที่รองรับ Atmos / 7.1 ราคาหมื่นกลางๆก็มีนะครับ ประกันยาวๆสบายใจกว่า ^_^

Edited by BookZ, 12 August 2017 - 12:09 PM.