`
←  DGO SOUL CLUB - แหล่งกินแหล่งท่องเที่ยวสำหรับทุกคน
Logo
»

ช่วยแนะนำสถานที่ขายเค้กผมไม้ที่อร่อยๆหน่อยจิ

DeMiGoD's Photo DeMiGoD 09 May 2007

ได้ป่ะครับ...พวกเค้กผลไม้,เค้กแยมส้ม, พวกเนี่ยอ่ะครับ

หุหุหึหึ...'s Photo หุหุหึหึ... 09 May 2007

เค้กผลไม้แบบทั่วไป เค้กเนื้อแน่น ใส่รัม ผลไม้เชื่อม ถั่ว ฯลฯ ไปร้าน Oriental Shop ครับ แต่มีหลายแบบนะ หุหุ... ต้องเลือกดูว่าชอบแบบไหน ไปดูที่ อิเซตัน เอ็มโพเรียม พารากอน และ เซ็นทรัลชิดลมได้ครับ แต่คิดว่าที่พารากอนจะมีมากสุด...

เค้กผลไม้สด เค้กเนื้อเบา วิปครีม ผลไม้สด มีหลายร้านครับ แต่มีที่โดนๆก็ Cakewalk ทองหล่อ13 ครับ เข้าซอยไปวิ่งตรงผ่านสี่แยก ร้านจะอยู่ทางขวามือครับ (อยู่ก่อนถึงแยก รพ สมิตฯนะครับ หุหุ... ร้านนี้มีเค้กใส่ผลไม้เยอะ

luzifer's Photo luzifer 11 May 2007

แล้วถ้าเค้กทั่วๆไป มีที่ไหนแนะนำบ้างคับไม่เอา s&p นะคับ

sax's Photo sax 13 May 2007

สำหรับผม ผมชอบเป้นเค้ก ช็อคโกแลต หรือ เค้กนมสด หรือ เค้กครีมต่างๆอะครับ ไม่ทราบว่ามีร้านไหนแนะนำมั่ง

H a n k*'s Photo H a n k* 16 May 2007

ถ้าไม่คิดมาก เค้าครีม in&out นี่รับไว้พิจารณาได้เลยครับ

ส่วน s&p นี่ไม่ขอแนะนำ

เค้กผลไม้ ออเรียนทอล ที่คุณ หุหุหึหึ แนะนำดีแล้วครับ

อีกที่ที่อร่อย ก็ มูส&เมอแรง (แถวๆม.ประสานมิตร)

:shame2