`

Jump to content

มีใครใช้ Keyboard Corsair K70 LUX บ้างไหมครับ

6 replies to this topic

#1 supra

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 18 April 2017 - 06:25 PM

เพิ่งซื้อมาใช้ได้ 2-3 วัน แบบมีภาษาไทย
สังเกตุเห็นความผิดปกติ ของการสกรีนตำแหน่งตัวอักษรทางฝั่งภาษาอังกฤษที่ต้องใช้ยกแป้น คือตำแหน่งอยู่สลับบน-ล่างกันหมดทุกตัวอักษร เช่น
! อยู่ใต้เลข 1
@ อยู่ใต้เลข 2
# อยู่ใต้เลข 3
$ อยู่ใต้เลข 4
% อยู่ใต้เลข 5
{ อยู่ใต้ ]
< อยู่ใต้ ,
เป็นหมดทุกตำแหน่งเลยครับ
ใครใช้อยู่เป็นเหมือนกันไหมเพราะมันเล่นเป็นทุกปุ่มเลย

ถ้าเป็นของหลุด QC มาขนาดนี้ กลัวปัญหาเรื่องความทนจะตามมา เพราะราคามันแพงพอสมควร

#2 voyevoda

rsc

• High Royal Executive Members

Posted 18 April 2017 - 08:14 PM

น่าจะคลละเรื่องกันมั้งนะ

เรื่องตัวหนังสืออาจจะปรกติ (ผมเดา มันไม่สกีนใหม่ แต่เติมไทยเข้าไป) razer บอร์ด us ก็เป็น (ผมสายสวิทเงียบ แป้นไทยไม่มี) , แต่ถ้า 1-5 อยู่บน แล้ว 6-0 อยู่ล่างนี่น่าสนใจ = =

เรื่ีองทน corsair น่าจะหายห่วง ถ้าเอาชัวร์ลองหา review ในบ้านเราดูผมน่าจะมีบ้าง

#3 supra

Posted 19 April 2017 - 09:07 AM

View Postvoyevoda, on 18 April 2017 - 08:14 PM, said:

น่าจะคลละเรื่องกันมั้งนะ

เรื่องตัวหนังสืออาจจะปรกติ (ผมเดา มันไม่สกีนใหม่ แต่เติมไทยเข้าไป) razer บอร์ด us ก็เป็น (ผมสายสวิทเงียบ แป้นไทยไม่มี) , แต่ถ้า 1-5 อยู่บน แล้ว 6-0 อยู่ล่างนี่น่าสนใจ = =

เรื่ีองทน corsair น่าจะหายห่วง ถ้าเอาชัวร์ลองหา review ในบ้านเราดูผมน่าจะมีบ้าง

ไปลองหาดูรูปแล้ว รุ่นนี้เป็นแบบนี้เหมือนกันหมดครับ ค่อยโล่งใจหน่อย
ของผมเป็นตัว red switch นุ่มๆเบาๆ สัมผัสไว ตอบสนองเร็วดี
เห็นคนนิยม blue แต่ลองแล้ว ไม่ชอบตรงที่มี 2 จังหวะ มันเสียสมาธิ
ส่วน brown ก็แข็งไปนิด

#4 voyevoda

rsc

• High Royal Executive Members

Posted 19 April 2017 - 11:29 AM

อะหะ เอ่ LUX นี่ตัวฐาน switch ใส่ใช่มะ แสงมันออกที่ภาษาไทยครบป่ะ ปรกติเห็นมักไฟอยู่บนแล้ว switch จะบังแสงเลยออก eng เท่านั้น

#5 Bommm

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 19 April 2017 - 07:02 PM

ถูกแล้วครับ ของผม cmstorm ก็เป็นแบบนั้น
เพราะว่า ตัว อักษรอังกฤษ จะสกรีนไว้มุมบนซ้ายของปุ่ม ตัวเลขที่เป็นตัวหลัก ก็จะอยู่มุมบนซ้ายด้วย
ก็เลยไปใส่ ตัวที่ต้องกด shift ไว้ด้านล่างแทน

#6 supra

Posted 19 April 2017 - 07:57 PM

View Postvoyevoda, on 19 April 2017 - 11:29 AM, said:

อะหะ เอ่ LUX นี่ตัวฐาน switch ใส่ใช่มะ แสงมันออกที่ภาษาไทยครบป่ะ ปรกติเห็นมักไฟอยู่บนแล้ว switch จะบังแสงเลยออก eng เท่านั้น
ฐานทึบ ไฟอยู่บนครับ สว่างสุดแถวบน แถวล่างก็พอเห็น

View PostBommm, on 19 April 2017 - 07:02 PM, said:

ถูกแล้วครับ ของผม cmstorm ก็เป็นแบบนั้น
เพราะว่า ตัว อักษรอังกฤษ จะสกรีนไว้มุมบนซ้ายของปุ่ม ตัวเลขที่เป็นตัวหลัก ก็จะอยู่มุมบนซ้ายด้วย
ก็เลยไปใส่ ตัวที่ต้องกด shift ไว้ด้านล่างแทน
ดูๆไป เป็นแบบนี้หลายรุ่นเหมือนกันนะครับ น่าจะเป็นเรื่องของแสงไฟรึเปล่า

#7 BookZ

• Location:171/1114 Chert Vutthakart Road Seekan Donmuang Bangkok 10210

Posted 19 April 2017 - 08:26 PM

พังช้าที่สุดเท่าที่ใช้มาละครับ Corsair ผมใช้ Strafe RGB Silent