`

Jump to content

ย้าย xbox one gamertag ไปเครื่องใหม่ยังไงครับ

2 replies to this topic

#1 luckyang

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 08 April 2017 - 08:05 PM

106
ต้องต่อเน็ต เพื่อ deactivate ไหมครับ ถ้าช่ายไปที่คำสั่งไหน และพวกเซฟเกม dlc มันอยู่ใน cloud ต้องสมัคร xbox live gold ด้วยไหมครับ หรือย้าย ข้อมูลต่างๆที่ว่าลง เฟรตไดร์ฟ ได้ไหม ก่อนไปลง gamertag ที่เครื่องใหม่ เพื่อไป activate ครับ

#2 zero360123

ณ ที่อันไกลโพ้น

• Royal Executive Members

Posted 09 April 2017 - 11:50 PM

ถ้าเปลี่ยนเครื่องเล่น ก็แค่ใช้เมลที่สมัครเกมส์แทกไป sing in เครื่องที่จะเล่นได่เลยครับ พวกเซพก็อยู่ที่บนฟ้าอยู่แล้ว ไม่ต้องกลัวหาย ส่วนเกมส์ก็ติดกับเกมส์แทกอยู่เเล้วครับ ถ้าใช้แทกนี้ซื้อ ก็ไปโหลดได่เลยในเครื่องใหม่ ถ้าไม่อยากโหลดใหม่ ก็ต้องเอา HHD มาก๊อปจากเครื่องเก่าไปใช้อีกเครื่องได้ครับ

#3 luckyang

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 10 April 2017 - 05:04 PM

View Postzero360123, on 09 April 2017 - 11:50 PM, said:

ถ้าเปลี่ยนเครื่องเล่น ก็แค่ใช้เมลที่สมัครเกมส์แทกไป sing in เครื่องที่จะเล่นได่เลยครับ พวกเซพก็อยู่ที่บนฟ้าอยู่แล้ว ไม่ต้องกลัวหาย ส่วนเกมส์ก็ติดกับเกมส์แทกอยู่เเล้วครับ ถ้าใช้แทกนี้ซื้อ ก็ไปโหลดได่เลยในเครื่องใหม่ ถ้าไม่อยากโหลดใหม่ ก็ต้องเอา HHD มาก๊อปจากเครื่องเก่าไปใช้อีกเครื่องได้ครับ

ก็ไม่ต้องสมัคร xbox live ด้วยช่ายครับตอนไปเครื่องใหม่ อ้อ hdd เอ็กเธอร์นอล ได้เลยช่ายไหมครับ ต้อง จำกัดสเปกอะไรไหม เช่น usb ไท่เกิน 2.0 หรือ ความเร็ว hdd ครับ

เครื่องเก่าเรา format ไปก่อนเพื่อขายไปได้ไหมครับ ต้องต่อเน็ตกับ สมัคร xbox live ไหมช่วงทำขั้นตอนนี้ ก่อนไปซื้อเครื่องใหม่ไป sign in ทีหลัง

ผมใช้เครื่อง usa day one ต่อปลั๊กตรงไฟบ้านเราได้ไหมครับ เพราะใช้อยู่บ้านผ่านหม้อแปลง แต่จะไปขายเลยอยากรุูต้องขายตัวแปลงไหด้วยไหมครับ

Edited by luckyang, 10 April 2017 - 05:13 PM.