`

Jump to content

XBOX ONE มันตายไปแล้วใช่ไหมครับ

11 replies to this topic

#1 Nerv.

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 11 March 2017 - 11:27 PM

ตั้งแต่ซื้อมาเหมือนไม่มีเกมเล่น นี่ดูเกมใหม่ๆก็เหมือนไม่มีอะไรออก (Halo ซื้อใน Pc ก็ถูกกว่าเยอะ ครอสเพลได้อีก)
มีตารางเกมน่าสนใจExclusiveที่กะลังจะออกช่วงนี้ไหมครับ
ขอบคุณครับ

#2 overtune

Lord ดูดน้ำ

• High Royal Executive Members

Posted 12 March 2017 - 01:08 AM

น่าจะรอเปิดตัวที่งาน E3 คับ

ถ้าอยากซื้อเกมถูกให้ไปดูเว็บนี้คับ
http://xbox-store-ch...cy?currency=THB

halo war 2 โซนรัสเซีย ถูกสุด พันนิดๆ

Edited by overtune, 12 March 2017 - 01:10 AM.

#3 Nerv.

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 12 March 2017 - 01:21 AM

overtune, on 12 March 2017 - 01:08 AM, said:

น่าจะรอเปิดตัวที่งาน E3 คับ

ถ้าอยากซื้อเกมถูกให้ไปดูเว็บนี้คับ
http://xbox-store-ch...cy?currency=THB

halo war 2 โซนรัสเซีย ถูกสุด พันนิดๆ

อันนี้คือ redeem ได้เลยไม่ว่าจะ ID zone ไหนใช่มั๊ยครับ

#4 numgamer

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• High Royal Executive Members

Posted 12 March 2017 - 02:01 PM

ยังไม่ตายคับ เกมก็ทยอยออกมาเรื่อยๆ เพียงแต่ไม่มีเกม exclusive ดีๆออกเท่านั้น
แถม content ดีๆอย่าง xbox fitness ก็ดันปิดตัวลงอีก
แล้วระยะหลังมานี่ก็ออกคู่กับ pc กันหมด เลยหันไปเล่นบน pc แทนแบบผมนี่ล่ะ ไม่ได้เปิด xbox มาเกือบ 1 ปีเต็มล่ะ มาเล่นบน pc แทน

เว็บที่คุณติบอกมันเป็นแค่เว็บดูราคาของแต่ละ store คับ ซื้อในเว็บนั้นไม่ได้
ต้องไปซื้อในเว็บ xbox หรือบนเครื่องอยู่ดีคับ แต่ต้องเปลี่ยน store ไปตามประเทศที่มันถูกเองคับ

#5 luckyang

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 12 March 2017 - 08:28 PM

แม่นแล้ว

299

#6 GameMAX

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 14 March 2017 - 10:43 AM

หลังๆลง PC ด้วยบ่อยมาก ถ้าไม่มี ex ระดับ AAAAA+++++ นี่แย่แน่ ผมชิงปล่อยออกช่วง เกียร์4 ออก
โล่งเลยพอได้ราคา ไม่งั้นขาดทุนหนักเลย

อุตส่าซื้อเดือนแรกที่ออกเลย ตอนนั้น PS4 ไม่มีเกมส์เล่น คิดว่าคงเหมือนสมัย x360 เปิดกล่องมาฟินมาก
วัสดุ และ อุปกรณ์ต่างๆ คุณภาพยอดเยี่ยมมากๆ โดยเฉพาะสาย HDMI มันพรีเมี่ยมจิงๆ ที่ไหนได้ 55555

เล่น DR3 กับ son of Rome จบ หลังจากนั้นฝุ่นจับครัช 2 ปีไม่เคยเปิด 55555

มีตัวอย่างจาก Steam แล้วว่ามันเปลี่ยนแปลงสังคมเกมส์เถื่อนได้แท้จริง การตลาดก็ต้องเปลี่ยนตามยุคสมัยอ่ะครับ
ขนาดผมสายมืดอย่างแท้จริง ยังกลับใจเกมส์ดองเกมส์เต็ม Steam เลย 55555
ผมใช้ Steam เล่น cs สมัย Steam ตั้งไข่แรกๆเลย Net 56K มันก็ไม่ได้มีไรพิเศษมากเพราะสมัยนั้น บ้านเราเน็ท ADSL มีน้อยและแพง
ผ่านไปไม่กี่ปีมันกลายเป็นยักใหญ่เลย

#7 overtune

Lord ดูดน้ำ

Posted 14 March 2017 - 11:46 AM

มาคุยกันที่นี่ได้ เพราะแถวนี้เงียบ
https://www.facebook...s/xboxthailand/

#8 FanaGu

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Royal Executive Members

Posted 16 March 2017 - 11:26 AM

เกมใหม่ๆ ex ยังไม่มีออกนะ
ผมเล่นแต่ ps4 ช่วงนี้
แต่xone ขายทิ้งไม่ได้เพราะมีเกมเกือบ200เกม ทั้งฟรี ทั้งลดราคา
แถมยืมไอดีเพื่อนเล่นได้ด้วย

#9 eva

ชีวิตคือการเดินทาง

• Interests:PLC

Posted 17 March 2017 - 05:23 PM

เปิดทุกวัน
เกมส์เล่นไม่ทันเอาผม

#10 FONGBEER

Fongbeer

• Interests:]

Posted 19 March 2017 - 09:15 AM

ผมวางรอเกมส์ EX ออกอย่างเดียวเลย

#11 skywalker

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 13 May 2017 - 02:47 PM

ผมยังเล่นdoomอยู่เลยติดบอสตัวสุดท้ายมาเป็นเดือนแล้ว

#12 city

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 13 May 2017 - 10:10 PM

วันก่อนมีคนแถวบ้านขาย 5,000 บาท ผมว่าจะซื้อเอาไว้ดูหนังแผ่นแต่ไม่ทัน