`

Jump to content

TAMandFamily = Chicken ครับ

35 replies to this topic

#1 patpol191

นักเล่นเกมมือใหม่

• Banned

Posted 08 May 2007 - 08:29 AM

:555 TAMandFamily = Chicken ครับ ใครรู้จักฝากไปบอกด้วย

#2 wisutratee

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 08 May 2007 - 11:33 AM

TONIGHT 22.00

#3 hanamiji

Posted 08 May 2007 - 02:33 PM

ผมขอโทษไปแล้วไม่จบใช่มั้ยครับ
แล้วขอโทษครับ ทำไมไม่พูดเหตุการณ์ทั้งหมดไปหละครับว่าเรื่องทั้งหมดเป็นยังไง
มามุดเวปบอร์ดด่าคนอื่น
เริ่มต้นผมเจอกับคุณpatpol191 นัดแรก เขาเล่น อาร์เซน่อล ผมเล่น รีลมาดริด ผมแพ้ 4-3 ก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น
นัดต่อมาผมแมทซ์มาเจอกับคุณ patpol 191 อีกครั้ง ใช้ทีมเดิมทั้งคู่ ระหว่างแข่งคุณ patpol พูดอะไรมาระหว่างแข่งผมไม่ทราบหรอกครับ
เพราะผมไม่มีหูฟังกะไมค์ (ไม่ต้องถามนะครับว่าทำไมมี xbox ไม่มีหูฟัง เครื่องนี้เพื่อนผมให้ผมมา มันลีมให้หูฟังมาด้วย) นัดนี้ผมชนะ 3-1
แล้วพอจบแมทช์ คุณ patpol ได้กรุณาส่งข้อความมาให้ผมว่า chicken .......
ผมบอกตามตรงผมเล่นวินนิ่กะคนไทยมาหลายคน บางคนเห็นชื่อผมรุ้ว่าเป็นคนไทยผมก็พิมทัก จะแพ้จะชนะผมไม่เคยมีปัญหา แต่ระหว่างเล่นผมจริงจังทุกแมทช์ จริงอยู่ผมมันแค่ไอ้ไก่อ่อน แค้มแค่4900 คงเทียบกับคุณ Patpol ไม่ได้ แต่ผมตั้งใจเล่นทุกนัดครับ ไม่เคยออกก่อน เมื่อวานก่อนเจอคุณ patpol ผมก็เพิ่งโดนเชลซีฝรั่ง สอยไป7-3 เครียดครับ แค่ไม่ได้โวยวายหรือด่าไรมันไป ก็ตั้งหน้าตั้งตาเล่นต่อไป

แต่ที่ทำให้ผมแค้นใจ แล้วฟิวส์ขาดคือ การโดนคนไทยด้วยกันเองด่า...........แล้วด่าว่าอ่อน..........

หลังจากนั้นผมเขียนตรงนี้เลยว่าผมมีส่วนผิดเต็มๆ เพราะผมฟิวส์ขาดใส่คำหยาบทั้งหลายส่งไปให้คุณ Patpol มากมายผมจะไล่ประโยคคร่าวให้ฟังเลย

(ผมจำข้อความที่ผมส่งไปทั้งหมดไม่ได้แต่คุณ patpol ไม่ได้ตอบคำหยาบคายโต้กลับผมคับ มีแต่ผมที่ระเบิดออกไป)

patpol : chicken
TAM : chicken kuy rai goo win i sat
patpol : loser
TAM : i win u ai kuy
patpol : i m telephone ..(แปลออกมาได้ว่า เขาโทรศัพท์เลยเล่นได้ไม่ดี)
TAM : gu mai kei aang telephone when i lost wa...
patpol : final match u dare
TAM : por dee gu pod wa

หลังจากนี้ผมจำไม่ได้ว่าโต้ตอบอะไรกันบ้าง แต่ทางคุณ patpol พยายามไกล่เกลี่ยกะผมแล้วหละ ว่า มาเล่นกัน for fun เถอะ แค่เป็นผมเองที่อารมณ์ที่เครียดจากแพ้ติดกันหลายนัดมันค้างจนระเบิดออกมาเลยไม่หยุดข
ณะที่คุณ patpol พยายามชวนผมเล่น เพื่อ for fun นั้นผมยังไม่หยุดพิมพ์ ผมถามเขาไปเป็นภาษาอังกิด แปลได้ว่า

นัดแรกผมแพ้คุณ 4-3 ผมได้แต่เงียบ แล้วก็เล่นต่อไปใช่ไหม
นัดสองผมชนะคุณมาด่าผมว่า ไอ้ไก่อ่อน
ใครที่ควรโมโห
ผมไม่เคยด่าคนไทยด้วยกันเลย ถ้าเป็น ญี่ปุ่น เกาหลี ถ้ามันเล่นกวนตีน ผมด่าไปหมด
ทุกครังที่เจอคนไทยด้วยกันเองเล่นผมดีใจ
แต่นี่กลับโดนคนไทยด้วยกันเองด่า
ผมเล่นวินนิ่ง ผมตั้งใจ อยากให้พวก ญี่ปุ่น เกาหลี มันรู้ว่า คนไทยเก่งวินนิ่งนะ
แต่กับโดนคนไทยด้วยกันว่า อ่อน ผมโมโหมาก

คุณ patpol เหนผมพิมว่าแกไม่หยุดมั้ง แกเลยบอกว่า จะมาโพสในเวป dgo
ผมก็ถามว่า dgo คืออะไร แกไม่ตอบ
ผมนั่งอยู่หน้าจอประมาณครึ่ง ชม เปิดวินนิ่งทิ้งไว้ไม่ได้ทำอะไร พออารมณ์เริ่มสงบลง ผมพิมพ์ขอโทษกลับไปว่า
i m sorry for said bad word to u.
แล้วเข้านอน

วันนี้ผมสงสัย เลยเข้ากูเกิ้ล เซิรซ์คำว่า dgo เลย อ๋อ มันบอร์ด ดีวีดีเกมส์ เคยสมัครทิ้งไว้ตั้งนานแล้ว
เลยล็อกอินมาหาฟอรั่ม ไม่ผิดหวังครับ คุณ patpol ทำอย่างที่พูดจริงๆ แต่ที่น่าเศร้าคือ คุณเลือกที่จะแค่ด่าผมว่า chicken แต่ไม่เล่าเรื่องทั้งหมดในนี้ ผมเลยต้องมาตอบครับ ถ้าคุณ patpol มาอ่านแล้วผมพูดอะไรหมกเม็ดตรงไหน ไม่พูดความจริงตรงไหน กรุณามาแก้หรือด่าผมเพิ่มอีกได้ครับ คนอื่นที่เข้ามาอ่านเหตุการณ์จะด่าซ้ำหรือว่าผมเกรียนก็ตามสบาย แต่ขอให้อ่านเรื่องทั้งหมดเท่านั้นแหละครับ
สุดท้าย ที่คุณ patpol ถาม ผม 30 ครับ

#4 patpol191

• Banned

Posted 08 May 2007 - 03:28 PM

ทำไม คุณ TAMandFAMILY ต้อง worry อะไรขนาดนี้ครับ ( ที่ผมถามว่าอายุเท่าไหร่ เพราะ นึกว่าเป็นเด็ก ผม 25 ครับ ) ความจริงผมไม่ได้มีอะไรครับ เพียงแค่อยากเล่นด้วยกับคนไทยนะครับ.........แล้วเวลาเล่นเกมส์ เราก้อต้องมีการ หยอกล้อกันบ้างนะครับ ผมไม่ได้โกรธ อะไรเลย ออกแนว ฮา ฮา ด้วยซ้ำ อย่าจริงจังมากซิครับ มามะ เดี๋ยวซื้อลูกอมให้ดูด...............ถ้า หาย Chicken ก้อส่ง invite มานะครับ

PLAY FOR FUN

PLAY FOR FUN PLAY FOR FUN

ผมก้อเล่นไม่ได้เก่งอะไรหรอก.................แต่หากไม่มีการหยอกล้อกันบ้าง ผมว่ามันขาดสีสันไปนะ ( หรือว่าผมอาจโรคจิตมั้ง )

PS......Chicken = Chicken
Chicken = X

TAMandFAMILY = TAMandFAMILY
TAMandFAMILY = X

X = X

TAMandFAMILY = Chicken

Coward Chicken

Kikikikikikikikiki

Just kidding na little chicken

Oh....chicken doesnot cry.

#5 hanamiji

Posted 08 May 2007 - 03:41 PM

โอเคครับ ผม chicken ไก่อ่อนอย่างที่คุณว่าแหละครับ แพ้ผมก็แพ้มากกว่าชนะ แต้มผมก็น้อยกว่าคุณ จะพูดอะไรก็พูดเถอะครับ

แต่ ผมก็จริงจังเวลาเล่นวินนิ่ง ของผมอย่างนี้แหละครับ และก็ไม่รุ้เหมือนกันว่าจะเลิกจริงจังแบบนี้เมื่อไร เพราะผมชอบเกมส์นี้มากๆ ผมซื้อ 360 มาเพื่อเล่นวินนิ่ง ออนไลน์อย่างเดียวเลย เกมส์อื่นผมไม่แตะเลย

คุณอาจจะล้อเล่นสนุกๆไม่ซีเรียสก็ได้คับ แต่ผมเองโรคจิตเองคับ ผมขอโทษ ผมฟิวส์ขาดทุกครั้งและทุกเกมส์เวลาใครด่าผมว่า อ่อน เพราะเวลาผมเล่นเกมส์อะไรผมตั้งใจครับ ถึงผมจะเล่นอ่อน แต่ผมก็ตั้งใจเพราะผมอยากเก่ง

ผมคงไม่กล้าไปเล่นกับคุณอีกแล้วคับ เพราะผมไม่สบายใจ เวลาใครมาเรียกผมว่า chicken ครับ ยังไงผมก็ขอโทษเรื่องเมื่อวานที่พูดไม่ดีกับคุณไปครับ จบๆ ไปเถอะคับ แล้วขอความกรุณา อย่าไปว่าใครที่คุณไม่รุ้จักเวลาแพ้ ว่า chicken อีกเลยครับ หลายคนเค้าไม่เครียดเหมือนคุณอะคับ แต่คงมีอีกหลายคน อาจจะเกรียนแก่ๆ อย่างผมก็ได้ ที่โดนว่า แล้วฟิวส์ขาดครับ

#6 harts

ExtremeMachine Fifa09 !!~

• High Royal Executive Members
  • Interests:anime

Posted 08 May 2007 - 03:43 PM

กำ เข้า ใจ ผิดด้วยกันทั้งคู่

ยังไงก็ อย่าอะไรกันมากมายเลย ครับ

ดีกันไว้ๆ

เหอ พวกในวินนิ่งที่ผมเล่นด้วยกัน เดี๋ยวนี้ ใครแพ้ก็แซวกันแรงๆ เพราะสนิทกันแล้ว ฮ่าๆ

แต่ตอนแรกที่เล่นกัน แพ้ ชนะ ก็เงียบ ผ่านๆ ไป เดวค่อยเตะใหม่

อะ ยังไงคุณ hanamiji แอดผมมาได้ นะ เพราะผมก็ล่อแต่บอลเหมือนกัน เกมส์อื่นไม่ค่อยได้เล่น เพราะเบื่อเล่นได้แปบๆ ปิดเครื่องละ เลยเปิดแต่บอลนี่ละ แปบๆ ได้ปิดเครื่อง - -

Edited by harts, 08 May 2007 - 03:46 PM.

#7 hanamiji

Posted 08 May 2007 - 03:47 PM

ผมไม่มีอะไรแล้วหละคับ ไม่โกรธอะไรด้วย ตอนนี้สำนึกตัวว่า เมื่อวาน นิสัยเสียเดิมออก ฟิวส์ขาดไปอะคับ

#8 Genocide

Posted 08 May 2007 - 04:11 PM

ถ้าไม่สนิทกันจริงก้ออย่าไปล้อเล่นจะดีกว่านะครับ เล่นออนไลน์ควรจะมีมารยาทและสมควรพึงระลึกถึงข้อนี้อยู่เสมอก่อนเล่น

#9 harts

• High Royal Executive Members

Posted 08 May 2007 - 04:12 PM

View PostGenocide, on May 8 2007, 04:11 PM, said:

ถ้าไม่สนิทกันจริงก้ออย่าไปล้อเล่นจะดีกว่านะครับ เล่นออนไลน์ควรจะมีมารยาทและสมควรพึงระลึกถึงข้อนี้อยู่เสมอก่อนเล่น

:kanoiyom

#10 ohnut7

FIFA ADDICT !!GOW3&FIFA14!!

• Moderator?

Posted 08 May 2007 - 04:14 PM

เล่นกันสนุกๆมันก็ดีครับ แต่การโอ่ คุยโวเกินไป กับคนที่ไม่สนิท มันก็ไม่ควร ใจเขาใจเรา ง่ายๆเท่านี้เอง

#11 lek8766

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 08 May 2007 - 05:19 PM

:kanoiyom

View PostGenocide, on May 8 2007, 04:11 PM, said:

:kanoiyom Correct krab.. But if both of u are free, pls invite me na ( lek48 )

#12 totoboy

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 08 May 2007 - 05:30 PM

เหนด้วยค้าบ ถ้าไม่สนิทกันอย่าแซวกันเลยครับ คนเราไม่เหมือนกันอะ ถ้าคุณสนิทกันแล้ว อาจจะแซวกันแรง ๆ มากกว่านี้ก้อได้ ขำ ๆ กันไปครับ

#13 wisutratee

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 08 May 2007 - 06:31 PM

HAPPY--HAPPY

#14 patpol191

• Banned

Posted 08 May 2007 - 07:25 PM

แซวแรงไม่แรง วัดกันที่ตรงไหน .... limit ของแต่ละคนมันไม่เท่ากันนะครับ............

แล้วอีกเรื่องที่สำคัญมาก ๆ เลยนะ คือ.............................โลกใบนี้พวกคุณคาดหวังว่าจะมีแต่คนดี ๆ

คาดหวังว่าจะเจอแต่คนสุภาพ.......ชนะก้อ ขอบคุณครับ......แพ้ก้อขอบคุณครับหรอ.....

งั้นกูขอเป็นคนเลวแล้วกันนะ ไอ้ คุณหนู chicken ทั้งหลาย.............................

It's not personnal , It's just bussiness.

#15 ngern

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 08 May 2007 - 07:27 PM

:ohno ถ้ายังไมสนิทกันอย่าแซวกันแรงๆเลยครับ ขนาดสนิทกันยังเคืองกันได้

ไว้รอให้สนิทกันอย่างคุณHartกับคุณPerkunก่อนแล้วค่อยไปตั้งกระทู้เกทับกันครับ :aha:

ป.ล.อย่าเคืองผมนะครับท่าน

#16 Genocide

Posted 08 May 2007 - 07:57 PM

View Postpatpol191, on May 8 2007, 07:25 PM, said:

แซวแรงไม่แรง วัดกันที่ตรงไหน .... limit ของแต่ละคนมันไม่เท่ากันนะครับ............
แล้วอีกเรื่องที่สำคัญมาก ๆ เลยนะ คือ.............................โลกใบนี้พวกคุณคาดหวังว่าจะมีแต่คนดี ๆ

คาดหวังว่าจะเจอแต่คนสุภาพ.......ชนะก้อ ขอบคุณครับ......แพ้ก้อขอบคุณครับหรอ.....
งั้นกูขอเป็นคนเลวแล้วกันนะ ไอ้ คุณหนู chicken ทั้งหลาย.............................
It's not personnal , It's just bussiness.

ดูจากนิสัยแล้ว คงแก้ไม่หาย แนะนำว่าให้ดึงสายLANออก ปิดเครื่อง แล้วไปเล่นมาริโอ้เหยียบเต่าคนเดียวจะเวิร์คกว่า :555

#17 noknew

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 08 May 2007 - 09:16 PM

ตกลงเครื่องนี้เพื่อนให้มาก็เลยไม่มีหูฟัง หรือ เครื่องนี้ซื้อมาเพื่อเล่นวินนิ่งอย่างเดียวครับ ไม่มีไรนะแต่อ่านแล้วงงๆ

#18 jaraba

.

Posted 08 May 2007 - 09:57 PM

View PostGenocide, on May 8 2007, 07:57 PM, said:

ดูจากนิสัยแล้ว คงแก้ไม่หาย แนะนำว่าให้ดึงสายLANออก ปิดเครื่อง แล้วไปเล่นมาริโอ้เหยียบเต่าคนเดียวจะเวิร์คกว่า :555

:her :555 :555 :555 มายิงผมที

#19 harts

Posted 08 May 2007 - 11:22 PM

View PostGenocide, on May 8 2007, 07:57 PM, said:

เยี่ยม ครับ เยี่ยม

#20 lek8766

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 08 May 2007 - 11:25 PM

CORRECT !!!!