`
←  DGO CLUB : Nintendo World - Wii U / Wii / 3DS
Logo
»

มาแว้วว Nintendo Switch

kangpc's Photo kangpc 02 Mar 2017

ออกแล้วนะครับNintendo Switch แกะกล่องกันเลย อิอิ ตัวเครื่องงานดีครับผิมสัใผัสเนียนๆ ตัวแท่นเสียบดูบบอบบาง จอทีแรกนึกว่าจะใหญ่กว่านี้ แต่ก็ok ไม่งั้นคงพกพาลำบาก

Setupก็ไม่ได้ยุ่งยากอะไร ตั้งค่าเน็ต ตั้งชื่อ เลือกรูป โซน ตั้งค่าตอนแรกยังไม่ต้องเสียบออกจอทีวีนะครับ ตั้งในจอที่ ถมมาเอา แล้วเค้าจะให้เสียบที่หลัง
ได้แผ่นเกมส์zeldaมาด้วยเป็นตลับน้อยๆกลับไปย้อนยุคแบบเก่าอีกแล้ว55 ภาพออกแนวกาตูนย์สวยดีครับ แม้จะเทียบps4ไม่ได้ ออกที่หลังน่าจะจัดให้กนักกว่านี้ แต่ก็ถือว่าสวยในแบบของnintendoเค้าแล้วละครับ

ตัวจอยใช้เชื่อมต่อผ่านBTกับมือถือระบบแอนดรอยได้เลย ผมลองกับiosใช้ไม่ได้หากันไม่เจอ และใช้กับPCก็ได้ ผมลองกับmacbookก็ใช้ได้เหมือนนะ

Edited by kangpc, 06 March 2017 - 05:27 PM.

ruud's Photo ruud 02 Mar 2017

โอ้ว ว่างๆรีวิวด้วยนะคร้าบบ

Thosapol_TH's Photo Thosapol_TH 02 Mar 2017

มี Mario ไหม :r31:

joah's Photo joah 02 Mar 2017

Zone EU เข้ามาก่อนตามคาด

natee's Photo natee 02 Mar 2017

ราคาดีไหมครับ พอจะแนะนำซื้อร้านไหนดีครับ

scanmanga's Photo scanmanga 03 Mar 2017

ชุดนี้โดนไปเท่าไหร่ครับ

BobbY_MugeN's Photo BobbY_MugeN 03 Mar 2017

ผมเปิด youtube ดูเค้าเล่น mariokart เล่นๆ ลูกๆเห็นร้องอยากเล่นใหญ่เลยอ่ะ สงสัยเครื่องนี้มีโดน

ข้อดีคือพกพาได้นี่แหละ เอาไปเล่นกับลูกๆได้ทุกที่

RONAN321's Photo RONAN321 03 Mar 2017

ลองเกมเซลด้าละเป็นยังไงบ้างครับ เล่าให้อ่านหน่อย^^

aosarawut's Photo aosarawut 04 Mar 2017

ในไทยตอนนี้ยังบวกค่าเหลาปากอยู่ กำลังสะกดใจให้รออีกเดือนน่าจะลงกว่านี้พอสมควร
ของที่เมืองนอกน่าจะผลิตเพียงพอควรต้องการทัน

jokjok's Photo jokjok 04 Mar 2017

เซลด้า น่าเล่นโคตรๆ

godkap's Photo godkap 04 Mar 2017

รอเล่นก็อปได้ครับทไม่รีบ

katikung555's Photo katikung555 07 Mar 2017

รอลงอีกสักหน่อย อยากเล่นเซลด้ามาก

drji's Photo drji 05 Apr 2017

kangpc, on 02 March 2017 - 08:42 PM, said:

ออกแล้วนะครับNintendo Switch แกะกล่องกันเลย อิอิ ตัวเครื่องงานดีครับผิมสัใผัสเนียนๆ ตัวแท่นเสียบดูบบอบบาง จอทีแรกนึกว่าจะใหญ่กว่านี้ แต่ก็ok ไม่งั้นคงพกพาลำบาก

Setupก็ไม่ได้ยุ่งยากอะไร ตั้งค่าเน็ต ตั้งชื่อ เลือกรูป โซน ตั้งค่าตอนแรกยังไม่ต้องเสียบออกจอทีวีนะครับ ตั้งในจอที่ ถมมาเอา แล้วเค้าจะให้เสียบที่หลัง
ได้แผ่นเกมส์zeldaมาด้วยเป็นตลับน้อยๆกลับไปย้อนยุคแบบเก่าอีกแล้ว55 ภาพออกแนวกาตูนย์สวยดีครับ แม้จะเทียบps4ไม่ได้ ออกที่หลังน่าจะจัดให้กนักกว่านี้ แต่ก็ถือว่าสวยในแบบของnintendoเค้าแล้วละครับ

ตัวจอยใช้เชื่อมต่อผ่านBTกับมือถือระบบแอนดรอยได้เลย ผมลองกับiosใช้ไม่ได้หากันไม่เจอ และใช้กับPCก็ได้ ผมลองกับmacbookก็ใช้ได้เหมือนนะ