`

Jump to content

ท้อครับทำอย่างไรถึงจะจบเนี่ย

11 replies to this topic

#1 TK BKK

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 07 May 2007 - 04:44 PM

สืบเนื่องจาก เล่นแล้วตายบ่อยๆ แถมไม่กล้าเซฟ กลัวต้องมาเริ่มใหม่ แล้วพอเรารู้อะไรใหม่ๆ

มันก็ผ่านไปแล้วกลับไปเอาไม่ได้ :cry2

เครียดมาฮะ ต้องเล่นเกมส์หน่อมแน้ม แล้วกลับมาเล่นใหม่ แล้วเมื่อไหร่จะจบเนี่ย

ยิ่งเห็นคนที่ได้ AP1000 แล้วผมว่าเขาต้องเป็นเทพนิ้วทองมาเกิดแน่ๆครับ

ถ้าเทพองค์ใด ประสงค์จะโปรด เมตตา คนต้อแต้ อย่างผม ช่วย ชี้ทางสว่างให้ด้วยครับ รวบรวมความรู้ทำเป็นเฉลยเนี๊ยบซักเล่ม

คงไม่ยากเกินความสามารถท่านเทพทั้งหลายนะครับ

:cry :cry :cry :cry :cry :cry :cry

#2 Genexix

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 07 May 2007 - 05:11 PM

มันขนาดนั้นเลยหรือครับ ผมว่าไม่ยากนาค่อย ๆ เล่นเดี๋ยวก็จับจุดมันได้เองล่ะครับ
แล้วนี่ตกลงอยากจะให้แนะนำอะไรล่ะครับเนี่ย อยากจบแบบไหน อยากได้ Achivement
ยังไงถามได้ครับ แต่ถ้าจะเอาบทสรุปผมว่าพี่ ๆ ทุกคนใช้ที่นี่นะ ลองดูครับ

http://www.gamefaqs....ame/928326.html

#3 hmashin

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 07 May 2007 - 05:28 PM

บทสรุปก็ตามนั้นครับ อาวุธหลักก็ katana ตรงกันสาดชั้นสองร้าน Colombian Roastmasters
ไม่ก็ sub machine gun ตรงพื้นสีฟ้า ๆ เหนือร้านกล้อง อย่าลืมน้ำส้มร้าน Colombian Roastmasters นะครับ

ถ้าคิดว่า Frank อ่อนแอเกินไป ผมแนะนำให้ปั๊ม lv ก่อนครับ ตัวเราจะได้อึด + มีท่ามากขึ้น

#4 crub_666

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 07 May 2007 - 09:08 PM

อย่าลืมหนังสือ 3 เล่ม กับ เลื่อยของอดัมนะคร้าบบ

จบแน่ๆ :aha: :aha: :aha:

#5 TK BKK

Posted 08 May 2007 - 12:14 PM

ได้ ครับ ขอบคุณในทุกความหวังดี

ตอนนี้กำลังพยายาม ยิง Isabella อยู่ มันขี่มอเตอร์ไซด์เก่งจริงๆ พยามยามปีนขึ้นไป อย่างที่คนในบอร์ดแนะนำแล้ว

แต่ยังจับจุดไม่ได้เท่าไหร่ ส่วนเรื่องเวลาก็เลทประมาณ เกือบชั่วโมงนะครับ

:cry หิน หิน หิน

#6 gamerching

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 08 May 2007 - 01:07 PM

ลองไปสุ้กับบอสอดัมดูคับพอฆ่าบอสตายแล้วก็เอาเลื่อยมาคราวนี้ละคับสบาย ฟันบอส2-3ทีตายคับ ง่ายๆ

#7 crub_666

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 08 May 2007 - 04:29 PM

TK BKK, on May 8 2007, 12:14 PM, said:

ได้ ครับ ขอบคุณในทุกความหวังดี

ตอนนี้กำลังพยายาม ยิง Isabella อยู่ มันขี่มอเตอร์ไซด์เก่งจริงๆ พยามยามปีนขึ้นไป อย่างที่คนในบอร์ดแนะนำแล้ว

แต่ยังจับจุดไม่ได้เท่าไหร่ ส่วนเรื่องเวลาก็เลทประมาณ เกือบชั่วโมงนะครับ

:cry หิน หิน หิน

ไม่ต้องกระโดดไปข้างบนก้อได้ครับ

ยืนข้างล่าง หลังพิงฝา พอขับมาชนเบี่ยงตัวหลบ

แล้ว ฟันเธอ เลยครับ :love

#8 Supernatman

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 12 May 2007 - 10:42 PM

พอตายแล้วก็เซฟlv ไปเล่นใหม่ 2-3รอบก็หมูแล้วครับ :explain

#9 TK BKK

Posted 22 May 2007 - 12:56 PM

:kanoiyom

ขอขอบคุณทุกท่านนะครับที่ช่วยเหลือ

หลังจากโดนแบน เลยเล่น dead rising ทุกวัน ตอนนี้จบ True Ending แล้ว

แต่ Survival นี่ หินๆๆ จริงๆครับ เลื่อยคู่ชีพก็ไม่มีแล้วด้วย :her

เลื่อย คู่กับหนังสือสองเล่ม เนี่ย ยิ่งกว่าสูตรอมตะอีกนะ

ขอบคุณมากคับ :kanoiyom

#10 kujaba99

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 22 May 2007 - 05:10 PM

ผมแปลไกด์ไลน์จากเกมแฟคให้แล้วนะครับ โพสไว้ที่ thx360.com เข้าไปอ่านได้เลยครับ ผมแปลจบแล้วไม่กล้าเล่นเลยหละ มันเยอะมั่กๆ หุหุ ขอให้ทุกท่านโชคดี

#11 KunJOBz

Team PTFO

• Interests:BLACKPINK
    Dream Theater
    AESPA

Posted 10 December 2009 - 10:04 PM

ยากตรงมัน เซพ ได้ slot เดียวเนียและ
ก่อนเซพ เลยต้องดูว่าทุกอย่าง เครีย

#12 lcat

นักเล่นเกมชั้นครู

• Interests:My love freedom 087-4063532

Posted 07 May 2010 - 08:39 PM

เธกเธฑเธ™เน„เธกเนˆเธกเธตเธชเธนเธ•เธฃเธญเธฐเน„เธฃเน€เธฅเธขเธซเธฃเธทเธญเธ„เธฃเธฑเธš