`
←  DGO DIGITAL CLUB - ข้อมูล LCD, Plasma TV และ Gadgets ใหม่ๆ
Logo
»

led tv 40 นิ้ว รุ่นไหนน่าใช้บ้างครับ เอามา...

misterole's Photo misterole 11 Jan 2017

ตอนนี้ต่ออยู่กับ toshiba 32pu200t เวลาหมุนภาพในเกม แล้วจะเบลอไปหมดเลย เล่นนานๆรู้สึกปวดหัว

ถ้าซื้อเครื่องใหม่ ต้องดูตรงไหนเหรอครับ ที่จะแก้ตรงนี้ ขอบคุณครับ :cat_yes:

bompower's Photo bompower 13 Jan 2017

เอาเครื่องไปลองเลยสิครับ ว่าแต่ 48 ไม่ดีกว่าหรือครับ

ใหญ่สั่งข้า ฟ้าสั่งเก็บ's Photo ใหญ่สั่งข้า ฟ้าสั่งเก็บ 18 Jan 2017

misterole, on 11 January 2017 - 10:53 AM, said:

ตอนนี้ต่ออยู่กับ toshiba 32pu200t เวลาหมุนภาพในเกม แล้วจะเบลอไปหมดเลย เล่นนานๆรู้สึกปวดหัว

ถ้าซื้อเครื่องใหม่ ต้องดูตรงไหนเหรอครับ ที่จะแก้ตรงนี้ ขอบคุณครับ :cat_yes:

ดูตรง Hz ครับ
สมัยนี้จอ LED น่าจะได้ 200Hz แล้วมั้งครับ (รุ่นบนๆ)