`

Jump to content

Xbox one พอเลือกต่อ wireless แล้วเครื่องเด้งกลับมาหน้าเดิมตลอดเลยคับ

2 replies to this topic

#1 ได้DCมานานนม

เราอยู่ได้เพราะความหวัง

• High Royal Executive Members

Posted 29 December 2016 - 04:29 PM

พอดีผมเพิ่งซื้อ Xbox one มือ1 เปิดเครื่องมามันให้ต่อเนทผมก็เลือก wireless แล้วเข้าหรัสเรา จากนั้นมันก็ checking internet แล้วเครื่องก็ restart กลับมาหน้าเดิมตลอดเลยคับ ลองหลายครั้งแล้ว จนต้องเปลี่ยนมาแชร์ hotspot จากiPhone คับเท่านั้นแหละได้เลย เลยอยากทราบว่า xbox one มันไม่รองรับบาง router ใช่ไหมครับ บ้านผมใช้ router ของทรูเนทราวๆ 30MB ครับ ใช้ต่อกับ ps4 ipad iphone ได้หมด แต่งงว่าทำไมต่อกับ xbox one ไม่ได้ครับ? วานผู้รู้ช่วยชี้แนะด้วยครับ

เราต้องไปตั้งค่า router wifi เพื่อให้ต่อกับxbox oneได้ใช่ไหมครับ

ขอบคุณมากคับ

Edited by ได้DCมานานนม, 29 December 2016 - 05:10 PM.

#2 overtune

Lord ดูดน้ำ

• High Royal Executive Members

Posted 29 December 2016 - 05:15 PM

ท่านลองต่อแบบไหนคับ 2.4G หรือ 5G ครับ

#3 ได้DCมานานนม

เราอยู่ได้เพราะความหวัง

Posted 30 December 2016 - 03:02 AM

View Postovertune, on 29 December 2016 - 05:15 PM, said:

ท่านลองต่อแบบไหนคับ 2.4G หรือ 5G ครับ

ขอบคุณมากคับ ตอนนี้ได้แล้วคับ คือผมต้องต่อเนทมือถือเพื่ออัฟเดทเครื่องคับ พอเข้าหน้า home ได้ก็ใช้ router wifi บ้านได้ปกติครับ