`

Jump to content

ถ้าไม่ชอบเล่นเกมส์คอม Xbox One คุ้มไหมครับ

9 replies to this topic

#1 ekbee

เซียนเกม

• Moderator?

Posted 21 October 2016 - 11:01 PM

มี PS4 อยู่แล้ว แต่เห็น Xbox One ช่วงนี้ราคามือแรกลงมาประมาณนึง หมื่นได้ แต่ผมไม่ค่อยชอบเล่นพวกเกมส์แนว FPS เลย

ถ้าซื้อมา จะคุ้มไหมครับ เพราะตอน XBox 360 เล่นเยอะกว่า PS3 เพราะแปลง RGH

รบกวนขอข้อมูลเพิ่มด้วยว่า ตอนนี้ที่ออกมาแล้ว มันมีกี่รุ่นครับ มีรุ่นไหนที่ควรจะต้องระวังบ้าง

ขอบคุณครับ

#2 overtune

Lord ดูดน้ำ

• High Royal Executive Members

Posted 22 October 2016 - 02:28 PM

ถ้ามองความคุ้มค่า ต้องบอกว่าคุ้มค่ามากกว่า PS4 อยู่ครับ อยากไปยึดติดว่า XB มีแต่เกม FPS คือทั้งสองเครื่องก็มีเกมแนวนี้เหมือนๆกัน
ตอนนี้ XB1 มี 2 รุ่น คือ Xbox One และ Xbox One S
ความสามารถเหมือนกันหมด ต่างกันตรงรุ่น S รองรับ 4K upscale และ GPU แรงกว่านิดนึง

#3 joah

ต้องมีให้ได้ รอแป๊บ SIX PACKS

• High Royal Executive Members

Posted 22 October 2016 - 03:51 PM

มีเกม exclusive ที่อยากเล่น ต้องการเล่น คืนคุ้ม ถ้า ไม่แคร์พวกนั้น เล่นแต่เกมทั่วๆไป ก็ต้องมองสเปคแทน

#4 overtune

Lord ดูดน้ำ

Posted 22 October 2016 - 04:42 PM

มี ps4 อยู่แล้ว คงไม่ติดเรื่องเกมทั่วไปแล้วละมั้งคับ เกม exclusive ดีๆก็มีอยู่คับ แถมท้ายด้วยตอนนี้ลูกเล่นใหม่คือมีโปรแกรม VLC สามารถเล่นไฟล์หนัง MKV แสดงซับได้เลย เล่นจาก external hdd ได้ครับ

#5 luckyang

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 22 October 2016 - 08:06 PM

รอรุ่น สอเปี้ยนไปเลยปีหน้า

#6 ekbee

เซียนเกม

• Moderator?

Posted 23 October 2016 - 11:03 PM

ขอบคุณทุกคนครับ

#7 FanaGu

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Royal Executive Members

Posted 01 November 2016 - 11:52 AM

Forza Horizon 2-3 + Motosport 5-6
Sunset Overdrive
Recore
Gear4
Quantum Break
Dead Rising3+4
Ryse : son of rome

ผมว่าคุ้มค่านะ ที่ได้เล่นเกมที่หลากหลายมากขึ้น

#8 CIVIC

นักเล่นเกมตัวยง

• Executive Members

Posted 01 November 2016 - 02:45 PM

xbox มีเกมที่เป็น exclusive อยู่แล้ว แทบไม่ต้องคิดถ้าเป็นคนเล่นตัวเกม แต่ถ้าเป็นพวกสาวกเครื่องก็น่าเสียดายเกมดีๆที่ต้องพลาดไป ก็เท่านั้น

#9 ใหญ่สั่งข้า ฟ้าสั่งเก็บ

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 07 November 2016 - 09:35 AM

ถ้าเคยเล่น Xbox360 ผมว่าไม่น่าพลาดนะครับ
เกมส์เค้าที่ไม่ใช่แนว FTS ดีๆดังๆก็มีนะครับ
แต่ผมเล็งไวก็ Dead Rising4 ถ้าจะเอาให้จบรอแมงป่องดีกว่าเผื่อได้บลูเรย์ไดร์ไว้ดูหนัง4K

#10 katikung555

นิยมเกมเก่า

Posted 09 March 2017 - 05:55 PM

ผมมี XBOX 360 ก่อนมี PS4 (แต่ก่อนหน้ามี PS3 มาก่อน)

บอกตรงๆ ว่า XBOX เป็นเครื่องที่ต้องมีครับ เกมสนุกเยอะ และจอยกระชับมือ ยิงสนุกกว่าด้วย

กะว่า XBOX ONE S ราคาตกหนักๆ ก่อนจะสอยสักเครื่อง อยากเล่นเกมที่ไม่ได้ลง PS4 ครับ

ปล กระทู้นานมากแล้ว เจ้าของกระทู้คงซื้อเครื่องเล่นจนเบื่อแล้ว 555555+ (ไม่ค่อยได้เข้าบอร์ด)

Edited by katikung555, 09 March 2017 - 06:00 PM.