`

Jump to content

พึ่งได้ Xbox One มือสองมาครับ มีคำถามครับ

3 replies to this topic

#1 skoko

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 18 October 2016 - 02:43 PM

พึ่งได้ Xbox One มือสองมา คนขายไม่ได้ให้ ID มาด้วย

1. เกมส์ที่เจ้าของเดิมซื้อติดมาในเครื่อง ผมสามารถลบแล้วโหลดใหม่ได้ไหมครับ เพราะตอนนี้ฮาร์ดดิสใกล้เต็มแล้ว

2. เกมส์ฟรี Gold ที่เจ้าของเก่าเคยโหลดมาแล้ว ตอนนี้เล่นไม่ได้ ถ้าผมเติม Gold ใหม่เป็น ID ผมเอง ผมจะเล่นได้ไหม และลบทิ้งแล้วโหลดใหม่ได้หรือเปล่า

3. เกมส์ที่ซื้อออนไลน์ เป็นของ ID ที่ใช้ซื้อ หรือเป็นของเครื่องที่ใช้ซื้อครับ ถ้าเป็นของ ID ที่ใช้ซื้อแล้วผมซื้อ One S เครื่องใหม่ ผมสามารถไปโหลดมาเล่นได้ใช่ไหมครับ

4. เกมส์ฟรี Gold เป็นของ ID ที่ใช้ซื้อ หรือเป็นของเครื่องที่ใช้ซื้อครับ ถ้าเป็นของ ID ที่ใช้ซื้อแล้วผมซื้อ One S เครื่องใหม่ ผมสามารถไปโหลดมาเล่นได้ใช่ไหมครับ

5. หม้อแปลง เสียงพัดลมดังมากๆ อยู่ไกลเป็นสิบๆ เมตรยังได้ยิน ปกติหรือเปล่าครับ

#2 luckyang

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 18 October 2016 - 08:15 PM

2.ไม่
1..3. 4.ต้องไอดีคนเดียวกัน
5.ไม่

#3 TeEZu

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 20 October 2016 - 07:20 PM

ถ้าซื้อ ONE S เครื่องใหม่แล้วอยากได้เกมส์เดิมไปด้วย ต้องมี ID เจ้าของเดิมด้วยครับ ถ้าเค้าไม่ให้มาด้วยก็คงจะไม่ได้ครับ

ส่วน หม้อแปลงเสียงดัง นั้นผิดปกติครับ แต่ถ้ายังใช้ได้อยู่ก็คงเป็นที่อายุการใช้งาน

#4 skoko

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 25 October 2016 - 09:35 PM

พัดลมแกะมาทาซิลิโคนเสียงเงียบลงไปกว่าเดิมหน่อยนึง อ่านดูเห็นฝรั่งบ่นกันเยอะเหมือนกัน แต่เขาเคลมได้

เกมส์ที่เจ้าของเดิมซื้อผมลองลบ แล้วก็ดาวโหลดกลับมาเล่นได้นะครับ

ส่วน Gold ยังไม่ได้ลองเติมเงิน