`

Jump to content

วีต้าเล่นเกมแล้วขึ้น system power off เองครับ

1 reply to this topic

#1 gigog

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 16 October 2016 - 11:21 PM

พอเล่นเกมไปได้ไม่เกิน 20 นาทีเครื่องขึ้นว่า
An error has occurred
The ps vita system will be power off
ปิดเครื่องเองเฉยเลยครับ
Fw 3.61 ชาจไหเข้าปกติ เป็นเฉพาะตอนเล่นเกม
ลองรีสตาทเครื่อง/ลบเมม/รีทุกอย่างแล้วก็ยังเป็นครับ
อาการแบบในคลิปนี้เลย

https://m.youtube.co...h?v=RZpe3lP2oEE

ไม่ทราบแก้ไขยังไงได้บ้างครับหรือเครื่องมันพังซะแล้ว

#2 dkny22th

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 20 October 2016 - 08:01 PM

ผมเคยเป็นครั้งนึงครับ แต่เป็นเพราะอากาศในห้องตอนนั้นร้อน และเล่นเกมติดต่อกันนานมากครับ เหมือนจะเป็นระบบป้องกันความร้อนของชิปประมวลผลสูงเกินไป มันก็ขึ้นแบบนี้เลยครับ ก็เลยปิดเครื่องพักไว้ซักชั่วโมงนึงกลับมาเปิดก็หายครับ แต่นั่นก็นานเป็นปีแล้วครับ เกิดแค่ครั้งเดียวก็ไม่เคยเป็นอีกเลยครับ คือของผมรุ่น 1000 ซื้อตั้งแต่ vita วางขายกันใหม่ๆ เคย heat แค่ครั้งเดียวครับ