`

Jump to content

ขอคำแนะนำหน่อยครับ

3 replies to this topic

#1 vidic

นักเล่นเกมมือฉมัง

• Royal Executive Members

Posted 15 October 2016 - 04:27 PM

ขอคำแนะนำครับ

ผมเข้าเล่น mode FUT ไม่ได้ครับ ลองไปตั้งค่า seculity ก็แล้ว เปลี่ยนคำถามเพื่อความปลอดถัยก็แล้ว ก็ยังเข้าไม่ได้ ใครรู้แนะนำทีครับ

#2 TeEZu

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 16 October 2016 - 03:36 AM

จำได้ว่า ต้องใช้เครื่อง xbox/ps/pc ที่เปิด fifa17 สร้าง FUT นั้นไปตั้งคำถามใหม่อีกรอบนึง ก็น่าจะได้แล้วครับ

แต่เห็น post บอกว่าสามารถตั้งใหม่ได้แล้ว แต่ก็ยังเข้าไม่ได้ ผมว่าคงต้องส่ง support แล้วหละ หรือ อาจจะลองอีกทีโดยใส่ผิดให้มัน lock แล้วตั้งใหม่อีกทีดูนะว่าได้มั้ย

ปล. Security Question/password กับ EA Login password เป็นคนละอันกันนะ

#3 vidic

นักเล่นเกมมือฉมัง

• Royal Executive Members

Posted 16 October 2016 - 11:25 AM

View PostTeEZu, on 16 October 2016 - 03:36 AM, said:

จำได้ว่า ต้องใช้เครื่อง xbox/ps/pc ที่เปิด fifa17 สร้าง FUT นั้นไปตั้งคำถามใหม่อีกรอบนึง ก็น่าจะได้แล้วครับ

แต่เห็น post บอกว่าสามารถตั้งใหม่ได้แล้ว แต่ก็ยังเข้าไม่ได้ ผมว่าคงต้องส่ง support แล้วหละ หรือ อาจจะลองอีกทีโดยใส่ผิดให้มัน lock แล้วตั้งใหม่อีกทีดูนะว่าได้มั้ย

ปล. Security Question/password กับ EA Login password เป็นคนละอันกันนะ

สร้าง account ใหม่ไปละครับ เล่นใหม่ ToT พอดี เพิ่งข้ามฝั่งมาเล่น X1 เล่น Accout ใหม่หมด เลย ง่ายกว่า

แต่อยากทราบว่า เงินในเกมส์ที่สะสมไว้ โอนได้มั้ยครับ FIFA17 Xbox one

#4 TeEZu

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 17 October 2016 - 04:35 AM

ถ้าเพิ่งข้ามมาเล่น Xbox one อย่าลืมไปปรับ Matchmaking option จาก Yes เป้น No จะช่วยหา match online ง่ายขึ้นครับ ถึงจะไม่สามขีดแต่ก็รับได้นะ

และ เงิน โอนไม่ได้ ครับ