`
←  DGO ANIMANIA CLUB - อนิเม การ์ตูนใหม่ๆในใจคุณ
Logo
»

C-KIDs เล่มสุดท้าย

โจ้'s Photo โจ้ 27 Sep 2016

ปิดฉากเป็นที่เรียบร้อยครับ แต่คิดว่าอีกไม่นานพวกเขาคงกลับมา(ในอีกรูปแบบนึง)

umbababa's Photo umbababa 27 Sep 2016

หมดยุคหนังสือแล้วหละครับ มันแพงเกิน
ถ้าใช้กระดาษรีไซเคิล ยัดโฆษณาเต็มเล่ม แล้วขายถูกๆอย่างจั้มป ก็คงยังทำตลาดหนังสือกายภาะอยู่ได้หรอก

one's Photo one 27 Sep 2016

Hobby toy model ก็เล่มสุดท้าย

แต่หลังๆหันมาซื้อ tv magazine
อ่านเพลินดี

สรุปตอนนี้การตูนรายสัปดาห์รายเดือนน่าจะไปหมดแล้วมั้ง

~BusteR~'s Photo ~BusteR~ 27 Sep 2016

Hobby toy model นี่ก็ไปเหมือนกันแล้วเหรอครับ เมื่อก่อนผมซื้อเกือบทุกเล่มเลยสมัยตอนยังเป็นแค่ Hobby model เดี่ยวๆ นะครับ
ตอนนั้นกระแสพวกโมเดลจากหนังการ์ตูนต่างๆ (จูราสิคพาร์ค พรีเดียร์เตอร์ เอเลี่ยน และก็ยังมีทาทา ยังด้วยนะฮ่าๆๆ) โคตรฮิต หรือ
จะเป็นพวกการทำ ไดโอดราม่าต่างๆ นี่ก็มา คนต่างจังหวัดแบบผมก็ได้แต่ซื้อหนังสือมาดูแค่รูป น้ำลายไหลย้อยไปก่อนล่ะครับตอนนั้น
เพราะยังเรียนอยู่ประมาณ ม.ต้น บ้านก็จน แค่ซื้อหนังสือมาอ่านค่าขนมก็ไม่เหลือแล้วครับ ฮ่าๆๆๆๆ

ตอนนี้สามารถหาซื้อมาเล่นมาทำ แต่อารมณ์มันไม่มีแบบเมื่อตอนนั้นละ หมดไฟที่จะเอาโมเดลมาประกอบ ใส่กาว ลงสี พ่นสี

umbababa's Photo umbababa 27 Sep 2016

gamemagยังอยู่ได้ คงเพราะได้สปอนเซอร์จากบริษัทเกมมือถือมั้งครับ

luckyang's Photo luckyang 27 Sep 2016

View Postumbababa, on 27 September 2016 - 03:52 PM, said:

gamemagยังอยู่ได้ คงเพราะได้สปอนเซอร์จากบริษัทเกมมือถือมั้งครับ

ไม่ชอบเลยซื้อมามีแต่ข้อมูลเกมมือถือ ล่อไป เกินครึางเล่ม ข็อมูลเกมมีแต่เก่าๆ แถใบทสรุปยังไม่มี

Konohamaru's Photo Konohamaru 12 Dec 2016

ปิดไปอีก1ตำนาน แล้วเราจะคิดถึงคุณตลอดไป