`

Jump to content

ดูยังไงครับว่าทีวีเรารองรับ HDR หรือเปล่า

2 replies to this topic

#1 GodSlaYeRz

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 14 September 2016 - 03:20 PM

พอดีเหน Sony ปล่อย FW 4.00 มาแล้วรอบรับ HDR
ทีวีผม Sony W904A นี่ดูยังไงครับว่ามันรองรับ HDR ป่าวว

#2 numgamer

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• High Royal Executive Members

Posted 14 September 2016 - 09:46 PM

ทีวีรุ่นเดียวกับผมเลย รุ่นนี้ไม่รองรับคับ
รุ่นที่รองรับต้องเป็นรุ่น 4K และต้องรุ่นใหม่ๆเ ท่านั้นด้วย 4K สมัยก่อนๆก็ยังไม่รองรับ

ถ้ารุ่นที่ไม่รองรับแล้วไปเปิดก็ไม่ได้ช่วยอะไร และอาจทำให้สีสันดูเพี้ยนไปด้วยคับ

#3 GodSlaYeRz

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 15 September 2016 - 08:48 AM

View Postnumgamer, on 14 September 2016 - 09:46 PM, said:

ทีวีรุ่นเดียวกับผมเลย รุ่นนี้ไม่รองรับคับ
รุ่นที่รองรับต้องเป็นรุ่น 4K และต้องรุ่นใหม่ๆเ ท่านั้นด้วย 4K สมัยก่อนๆก็ยังไม่รองรับ

ถ้ารุ่นที่ไม่รองรับแล้วไปเปิดก็ไม่ได้ช่วยอะไร และอาจทำให้สีสันดูเพี้ยนไปด้วยคับ

ขอบคุณมากครับ เศร้าเลยยยย