`
←  DGO CLUB : Nintendo World - Wii U / Wii / 3DS
Logo
»

New 3DS ใครได้จอ IPS กับ TN บ้าง

Julong's Photo Julong 10 Sep 2016

จากเว็บนี้ http://www.3dsthaila...read&tid=108886
ซึ่งผมก็พึ่งรู้ว่ามีแบบนี้ด้วย IPS วิธีดูที่จอสีมันจะสดแล้วมองมุมไหนมันก็จะไม่มืดสีปกติแบบมองตรงเหมือนจอคอมที่ใช้ ips
พอดีก็ใช้จอคอม ips อยู่ ตอนแรกผมคิดว่าเค้าเน้นจอบนให้ดูสดกว่าจอล่างเพราะส่วนใหญ่เวลา
เล่นจะมองจอบนมากกว่าส่วนจอล่างใช้จิ้มกับดูแผนที่รายละเอียดตัวละครก็เลยไม่เน้น คิดแบบนี้พอมีกระทู้กระจ่างเลย
แล้วก็เมื่อก่อนผมเคยถาม 3ds เล่น nds ได้ไหมก็มีคนมาตอบว่าเล่นได้แต่สีจะซีดแล้วมีอีกคนบอกว่าสีก็สดปกติ
ผมคิดว่าเหมือนกรณี vita ที่รุ่น 1000 สวยกว่ารุ่น 2000 แต่อันนั้นเค้าก็บอกมาแล้ว แต่ 3ds ไม่บอก

แบบนี้ถือว่าเอาเปรียบลูกค้าไหมครับ ของราคาเท่ากันแต่ทำไมต้องได้ของที่ด้อยกว่า

เอ๋...'s Photo เอ๋... 12 Sep 2016

เรื่องจริงรึ ผมไม่รู้เลย

umbababa's Photo umbababa 12 Sep 2016

3dsแรกninใช้ipsจอสวยมาก
พอ3dsxlนินดัมพ์ราคาครึ่งนึงเพราะขายไม่ออก เลยเปลี่ยนจอเป็นtnและไม่แถมหม้อแปลงและแท่นช๊าตเอาส่วนโลหะของเครื่องออกหมด

New3dsนี่นินประกาศก่อนวางขายไม่นานว่า คนซื้อxlจะได้จอipsแต่คนซื้อnewธรรมดาจะได้จอtnเหมือนเดิม

แต่เหมือนล๊อตหลังๆจะtnล้วนแล้วมั้งครับ

gt41's Photo gt41 12 Sep 2016

เพิ่งรู้เหมือนกัน มินน่าล่ะ จอขุ่นๆ ..

ปู่รวยอีกแล้ว .. นะปู่

tonzz's Photo tonzz 12 Sep 2016

อ้าว มีงี้ด้วยหรือนี่ เพิ่งรู้เหมือนกัน

luckyang's Photo luckyang 13 Sep 2016

เล่นได้ก็พอ

Julong's Photo Julong 13 Sep 2016

ผมยังโชคดีที่ได้จอบนเป็น ips ภาพก็สีสดสวยดี
ส่วนใครที่ได้จอ tn ก็ขอให้คิดแบบคุณคาบูโตแล้วกันเล่นได้ก็พอ

lekkung's Photo lekkung 14 Sep 2016

ผมได้ ips บนล่าง โชคดีมากเลยครับ

Julong's Photo Julong 14 Sep 2016

View Postlekkung, on 14 September 2016 - 02:34 PM, said:

ผมได้ ips บนล่าง โชคดีมากเลยครับ
สุดยอดเลย โชคดีมากครับ

aiekung's Photo aiekung 15 Sep 2016

IPS ทั้งจอบน-จอล่างครับ
new3DS XL ซื้อ Lot แรกที่แพงๆเลยครับ

pednoy's Photo pednoy 16 Sep 2016

อ้าวมีงี้ด้วยเหรอ
ห่างหายไปนาน พึ่งรู้

ผมลองกลับไป check ดู

3ds สีแดง จอ IPS บนล่าง
3ds XL Zelda Gold/Black จอ TN บนล่าง T_T
New 3ds XL สีดำ จอบน IPS จอล่างดูไม่ออก เพราะมีติดฟิล์มสะท้อนอยู่