`

Jump to content

ถามเรื่องซื้อ xbox one ครับ

6 replies to this topic

#1 Pikiol

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 11 August 2016 - 08:18 AM

คือจะซื้อให้หลานมาเล่น fruit ninja กับเกมพวก kinect แต่เห็นมันมี xbox one s ออกใหม่
จำเป็นต้องรอไหมครับ หรือซื้อเครื่องปกติตอนนี้ก็เหมือนๆกัน

#2 skoko

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 11 August 2016 - 10:55 AM

รอดีกว่าครับ เครื่องใหม่ขนาดเล็กลงเยอะ แถมรวมหม้อแปลงเอาไว้ในตัวแล้วด้วย ไม่เกะกะดี

จอยรุ่นใหม่มี Bluetooth ด้วย ใช้กับคอมได้เลย

มีเครื่องเล่น Blu-ray 4K ด้วย

ราคาแพงกว่าเดิมประมาณ $50 หรือ 1,800 บาท เอง

#3 TeEZu

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 11 August 2016 - 03:15 PM

ถ้าผมจำไม่ผิด fruit ninja ไม่มีบน xbox one นะครับ ถ้าหลักๆคือเกมส์ kinect ยังไงก็เช็คเกมที่จะเล่นให้ละเอียดมากกว่าเครื่องที่จะซื้อก็น่าจะดีกว่านะครับ

#4 Pikiol

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 11 August 2016 - 04:03 PM

ดูในเว็บมันมีนะครับ ของ xbox one แต่.... ดูไปอีกเจอว่า one s ไม่มี kinect ต้องซื้อเพิ่ม! สงสัยคงต้องซื้อ one ปกติละครับ

#5 TeEZu

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 11 August 2016 - 06:43 PM

View PostPikiol, on 11 August 2016 - 04:03 PM, said:

ดูในเว็บมันมีนะครับ ของ xbox one แต่.... ดูไปอีกเจอว่า one s ไม่มี kinect ต้องซื้อเพิ่ม! สงสัยคงต้องซื้อ one ปกติละครับ

ดีครับ ผมจำผิดไปเอง คุ้นๆว่ามีไม่กี่เกมเอง แต่ที่เด็กๆบ้านผมชอบนะคือ Kinect sport เกมพวก วอลเล่ย์บอล ปิงปอง ต่อยมวย อะไรนั่น สนุกดี ตัวใหม่ที่ออกมาไม่ค่อยเท่าไหร่

#6 luckyang

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 11 August 2016 - 09:03 PM

รอปีหน้าเลยครับรุ่นสกอเปี้ยน ดีกว่า s เยอะครับ เหมือน xbox one รุ่นสอง

#7 onetwoshow

Party Party

• High Royal Executive Members

Posted 16 August 2016 - 05:09 PM

ซื้อมือสองเลยครับ ไม่เจ็บตัวขายต่อสบาย