`

Jump to content

สอบถามเกี่ยวกับเกม Online ของ Psvita หน่อยครับ

2 replies to this topic

#1 Vivalalaza

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 03 August 2016 - 06:58 PM

1. เกมที่เล่น Online ได้ของ vita นั้นต้องใช้ PSN+ หรือเปล่า

2. เกมที่ขายบน Play station store ถ้าซื้อแล้วจะเล่น Online ได้เลยไหม หรือต้องซื้อ Online pass เพิ่มด้วย (ถ้าซื้อ 2 อย่างแพงเอาเรื่องเลย)
(บางเกมมีขาย Pass แต่บางเกมไม่มีตรงนี้งงเหมือนกัน)

3. คนไทยเล่นกัน Zone ไหนมากสุด Z1 กับ Z3 ปิงต่างกันเยอะไหม

4. ปัจจุบันมีเกมไหนที่คนยังเล่น Online กันอยู่ (อยากลองดู)

ท่านใดมาช่วยตอบขอบคุณล่วงหน้าครับ

#2 luckyang

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 03 August 2016 - 11:25 PM

1. ช่าย

2. ไม่นิ ซื้อก้ออนเล่นเลย

3 แล้วแต่ ปิง ไม่เกี่ยวอยู่ที่เน็ตคุณ

#3 boybangna

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 09 September 2016 - 04:15 PM

PSVITA ออนไลน์ฟรีนะครับ ไม่จำเป็นต้องมีพลัส