`

Jump to content

GTX1080 , MSI สวยสุดละมั้ง = =

8 replies to this topic

#1 voyevoda

rsc

• High Royal Executive Members

Posted 01 June 2016 - 08:22 PM

ตามนี้เลย ไฟ led มังกรไม่เท่าไร ไฟตรงพัดลมสำหรับขาเคส itx ข้างใส ใส่การ์ดแนวหันพัดลมให้ สวยเช็ด

หวังลึกๆว่า 1070 จะใช้ชุดระบายความร้อนเดียวกันโดยไม่ตัดแสงสีออก T__T เผื่อได้อัป ตอนนี้กลั้นใจรอ AMD ถ้ามันออกไวเผื่อมันจะพยายามแข่งราคากัน

//ความเห็นส่วนตัว
-มารุ่น Pascal นี่ Strix , Gigabyte หน้าตาไม่ได้เรื่องเลยจริงๆ หน้ากากนกฮูก / windforce ทรงเดิมดูดีกว่า แต่ก็ดีที่ยังเปลี่ยนเปลือก MSI หน้าเดิมๆ มีไฟเพิ่มแต่ไม่เลวเลย
-การ์ดที่ดูสวยตอนนี้ผมว่ามี Inno ,Evga ,Palit(ทรงเดิมๆ) กับค่ายอื่นนิดหน่อที่ไม่มีในบ้านเรา ,หรือไม่ก็ Founder ไปเลย
-ตอนนี้บอร์ด เคส , Heatsink แม่ง RGB หมด มองมุมนึงก็สวยดี อีกมุมก็ตลกฉิบ

เคสคอมดีๆหน้าตามันคงแบบนี้ เหลือยัดลำโพงเข้าไปในเครื่องหรือไม่ก็ติดรอบๆแค่นั้นเลย

#2 Thosapol_TH

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 02 June 2016 - 10:07 AM

ผมนี่รอ RX 480 ราคา 7 พันเลย แต่เข้าไทย คง เกือบหมื่น :r14:

#3 voyevoda

rsc

Posted 02 June 2016 - 12:11 PM

ผมคงอยุ่สายเขียวต่ออะ ชอบ feature อัดคลิป กับ physx = =' รอ AMD ออกเพื่อมาทอนราคา

แต่ที่อยากดูแน่ๆของ AMD คือ Zen ให้แรงปิด gap ระหว่าง i5-i7 ก็พอใจละ ขอ itx +ไฟน้อยหน่อย และไม่ร้อนเกินด้วยก็ดี คอมโบสบายใจของผมนี่ cpu AMD กับ การ์ดจอ Nvidia ...

#4 sirenlove

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Freshy

Posted 04 June 2016 - 10:38 AM

เก็บตังค์รอแป๊ป

#5 MyAngel

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 04 June 2016 - 10:19 PM

มือลั่นจัด 1080 ไปแล้วครับอยากได้ 555 ทั้ง ๆ ที่ตอนแรกผมเล็ง 1070 ไว้ แล้วย้าย 980ti ไปใส่เครื่องแฟนเอาตอนแรกคิดว่าจะต่างกันไม่เยอะ เอาจริง ๆ ห่างมากพอควรนะครับจากที่เทส ๆ มา

#6 cobra

ขอบคุณที่รักกัน...

Posted 05 June 2016 - 12:11 PM

View PostMyAngel, on 04 June 2016 - 10:19 PM, said:

มือลั่นจัด 1080 ไปแล้วครับอยากได้ 555 ทั้ง ๆ ที่ตอนแรกผมเล็ง 1070 ไว้ แล้วย้าย 980ti ไปใส่เครื่องแฟนเอาตอนแรกคิดว่าจะต่างกันไม่เยอะ เอาจริง ๆ ห่างมากพอควรนะครับจากที่เทส ๆ มา

พอจะเทียบเฟรมคร่าว ๆ ได้ไหมครับ

ลองซัก 3 เกมส์

ผมนี่รอ non-ref อย่างเดียวเลย ไม่ชอบพวกการ์ด ref

#7 voyevoda

rsc

Posted 05 June 2016 - 12:44 PM

รอดู commart joy จะมีอะไรให้ดูไหม , จะไปเอา gift voucher JIB หะๆ (หวังว่าจะมี แบบ 2-300 บ.-) เผื่อได้กดการ์ดจอ แต่ปลายเดือน 6 นี้ กดเกมก่อน steam summer sale

#8 sax

เซียนเกม

Posted 12 June 2016 - 06:32 PM

การ์ดจอใหญ่ ยาวมากเลย เคสใส่ไม่ได้

#9 voyevoda

rsc

Posted 13 June 2016 - 10:22 AM

ใส่เคสตัวไหนอะครับ กาณืดจอ msi เมหือนจะ 26cm มั้งนะ สั้นกว่าพวก 3 พัดลมน้อ