`

Jump to content

สอบถามเรื่องการติดตั้ง Steam

5 replies to this topic

#1 huang

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 30 May 2016 - 11:36 AM

ปกติผมเล่นใน PC ครับ
ถ้าผมจะติดตั้ง Steam ใน Mac อีกเครื่องโดยใช้ ID เดียวกันได้หรือเปล่าครับ
เวลาเล่นก็เล่นทีละเครื่อง ไม่ได้เล่นพร้อมกัน แบบ PC ไว้เล่มเกมหนักๆ Mac ก็เอาไว้เวลาพกไปนอกบ้านเล่มแต่เกมชิวๆประมาณนี้

ขอบคุณครับ

#2 voyevoda

rsc

• High Royal Executive Members

Posted 30 May 2016 - 12:12 PM

ได้ ออน 2 เครื่องพร้อมกันยังได้ = = แต่เล่นพร้อมกันไม่ได้น้อ ถ้าออนทั้งคู่ ออนเครื่องนึงเล่นเกม อีกเครื่องออนไว้งั้นเพราะเปิดทิ้ง ผมทำบ่อยๆ

Edited by voyevoda, 30 May 2016 - 12:13 PM.

#3 huang

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 30 May 2016 - 12:18 PM

ขอบคุณครับ ^^

#4 H2O

空のティーア

• High Royal Executive Members

Posted 30 May 2016 - 03:48 PM

ลองสังเกตุในหน้า store ด้วยนะครับว่าเกมไหนรองรับ Steamplay บ้าง (หมายถึงซื้อครั้งเดียวได้ทั้งเวอร์ชั่น Windows / Mac ครับ)

#5 Albus Dumbledore

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 08 June 2016 - 11:20 AM

View Postvoyevoda, on 30 May 2016 - 12:12 PM, said:

ได้ ออน 2 เครื่องพร้อมกันยังได้ = = แต่เล่นพร้อมกันไม่ได้น้อ ถ้าออนทั้งคู่ ออนเครื่องนึงเล่นเกม อีกเครื่องออนไว้งั้นเพราะเปิดทิ้ง ผมทำบ่อยๆ

ขอบคุณมากครับ ผมว่าจะติด steam ลงโน้ตบุ๊คอีกเครื่องพอดี แต่ยังไม่กล้าทำเพราะขี้เกียจมีปัญหา เจอคำตอบนี้สบายล่ะ อิอิ

#6 Burm

เซียนเกม

• Admin

Posted 15 June 2016 - 01:08 AM

On 2 เครื่อง แล้ว stream เกมจาก pc มาเล่นบน mac ยังได้เลยครับ
Login ด้วย id เดียวกัน ต่อแลนวงเดียวกัน
เกมที่ลงบน pc มันจะมีปุ่ม stream มาให้เลย มันจะทำงานบน pc แล้วดึงภาพมาแสดงผลบน mac ครับ