`
←  DGO CLUB : Nintendo World - Wii U / Wii / 3DS
Logo
»

ถาม new 3ds ครับ

Julong's Photo Julong 03 Jun 2016

View Postluvtome, on 03 June 2016 - 10:58 AM, said:

ไม่เห้นจะยากคุณก้อไปซื้อเครื่องที่มันเป็น CFW มาเล่นก่อน จากนั้นก้อเก็บเงินต่อเพื่อไปซื้อ Gateway
แล้วมันยุ่ง fw อะไรหรือเปล่าครับ ผมกลัวไปอย่างหนึ่งแล้วมันกลับมาอีกอย่างไม่ได้

ken17's Photo ken17 07 Jun 2016

เปลี่ยนจาก CFW เป็น Gateway ไม่ยากครับ แค่หา Mem ใหม่ หรือ Format mem เดิมให้เครื่องเป็นเครื่อง คลีน (กลับไปเล่น CFW อีกไม่ได้แล้ว) แล้วทำตามขั้นตอนติดตั้ง gateway ตามคู่มือ ไม่ยาก

MyAngel's Photo MyAngel 07 Jun 2016

CFW มันใช้ร่วมกับ gateway ได้มันใช้ emunand ตัวเดียวกันแบบที่ผมบอก ผมก็ใช้อยู่

Julong's Photo Julong 07 Jun 2016

กลับไปมาได้ใช่ไหมครับ เยี่ยมเลยแต่ติดตรงผมติดต่อไป 2 เจ้าเครื่องขาดตลาดซะงั้น
เค้าบอกขายดี เซ็งต้องรออีก

MyAngel's Photo MyAngel 08 Jun 2016

ต้องให้คนขายลง coldboot มาให้แล้วมาตั้งค่าเพิ่มบูท gateway เอาตอนเปิดเครื่องจะเลือกได้ว่าบูทเข้าอันไหน

แต่เจ้าไหนที่ขาย cfw มี coldboot 100% อยู่แล้วไม่น่าห่วงไม่งั้นเวลาบูทลำบากตายถ้าไม่มี

หาเจ้าที่ไม่ได้ใช้ a9lh นะครับถ้าจะซื้อ cfw ก่อนแล้วจะซื้อ gateway ทีหลังเพราะตัวนี้มันใช้ร่วม gateway ลำบากหรือลองถามคนขายดูก่อนก็ได้ว่ามันซัพพอตอะไรกันชัว ๆ แล้วหรือยังค่อยจัด
Edited by MyAngel, 08 June 2016 - 06:50 PM.

Julong's Photo Julong 08 Jun 2016

ถามแล้วครับเค้าบอกว่าได้ พอถามเยอะๆก็เริ่มมึนมันมีหลายระบบ
ตอนนี้รอเครื่องอย่างเดียวคงประมาณเดือนหน้า

Julong's Photo Julong 09 Jun 2016

ว่าแต่ออนไลน์ได้ 100% เลยไหม cfw เห็นร้านไหนก็บอกได้ไม่มีแบน

MyAngel's Photo MyAngel 09 Jun 2016

ออนอะออนได้ แต่โดนแบนหรือเปล่านี่อีกเรื่องเกมไหนปลอดภัยชัวบอกไม่ได้อ่ะครับ แต่ที่ผมออนมาส่วนมากก็ไม่โดน เลี่ยงเกมอันตราย ๆ ไว้

มอนฮันกะโปเกม่อนงี้โอกาสโดนแบนสูง มอนฮันนี่น่าจะโดนชัวขึ้นอยู่กับเวลา

Julong's Photo Julong 10 Jun 2016

งั้น 2 เกมส์นี้ถ้าจะออนคงต้องแท้อย่างเดียวละ

Julong's Photo Julong 11 Jun 2016

เครื่อง cfw ถ้าเราเอาตลับแท้มาเล่น มันจะยังโกงเกมได้อยู่ไหมครับ

ken17's Photo ken17 13 Jun 2016

เล่นทั้ง CFW หรือ gateway อย่าเสี่ยงออนไลน์นะครับ มีโอกาสโดนแบนสูง

Julong's Photo Julong 13 Jun 2016

View Postken17, on 13 June 2016 - 03:56 PM, said:

เล่นทั้ง CFW หรือ gateway อย่าเสี่ยงออนไลน์นะครับ มีโอกาสโดนแบนสูง
ผมเห็นร้านที่จะซื้อบอกออนได้ไม่โดนแบน อย่างนี้ร้านโกหกใช่ไหมครับ ถาม 2 ร้านบอกออนได้ไม่แบน
ตอนนี้ผมรอเครื่องอย่างเดียว ช้ามากเลย

ken17's Photo ken17 14 Jun 2016

ร้านไม่ได้โกหกครับ แต่บอกไม่หมดแค่นั้น มันไม่ได้ออนไลน์ได้ตลอดไปครับ ตอนนี้มันไม่โดนแบนจริงครับ เล่นได้จริง แต่ไม่รู้ว่าจะโดน นินเล่นตอนไหน บอกไม่ได้ ช้าเร็วไม่รู้ครับ ถ้ารับได้กับการเสี่่ยงก็โอเคครับ ไม่มีใครบอกได้ว่า นินเทนโดจะแบนตอนไหน นอกจากคนที่ทำงานที่ นินเทนโด

Julong's Photo Julong 14 Jun 2016

View Postken17, on 14 June 2016 - 10:45 AM, said:

ร้านไม่ได้โกหกครับ แต่บอกไม่หมดแค่นั้น มันไม่ได้ออนไลน์ได้ตลอดไปครับ ตอนนี้มันไม่โดนแบนจริงครับ เล่นได้จริง แต่ไม่รู้ว่าจะโดน นินเล่นตอนไหน บอกไม่ได้ ช้าเร็วไม่รู้ครับ ถ้ารับได้กับการเสี่่ยงก็โอเคครับ ไม่มีใครบอกได้ว่า นินเทนโดจะแบนตอนไหน นอกจากคนที่ทำงานที่ นินเทนโด
ถ้าโดนแบนก็ยังเล่นได้ปกติใช่ไหมครับ ผมคงออนเล่นนิดหน่อยแบบลองของแล้วก็ออฟไลน์ไปปกติก็ชอบเล่นคนเดียวอยู่แล้วครับ

Julong's Photo Julong 15 Jun 2016

ว่าแต่มีท่านไหนแนะพอแนะร้านขาย new 3ds xl hyrule สีทองบ้างครับ ถาม 2 ร้านบอกต้องรออีกนานเพราะต้องไปหิ้วถึงญี่ปุ่น
ผมคิดว่ามันต้องแพงแน่นอน

Julong's Photo Julong 26 Jun 2016

ใครเคยซื้อ 2 ร้านนี้บ้างครับ ร้านไหนไว้ใจได้ครับ
http://www.3dsthaila...page%3D1&page=1
http://www.3dsthaila...&extra=page%3D1