`

Jump to content

มีวิธีแก้ error WS-37397-9 ให้หายขาดไหมครับ เข้า PSN ได้บ้างไม่ได้บ้าง

13 replies to this topic

#1 Nobi Nobita

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 03 May 2016 - 10:09 AM

PS4 ของผมใช้ wifi ของ TRUE 10Mb

แต่มีอาการ error WS-37397-9 ไม่สามารถ sign in เข้าระบบ PSN ได้

test connection แล้ว มี IP Address, speed download, upload แต่ขึ้นสถานะ Playstation Network Sign-in Fail

ผมก็แก้ด้วยการ restart โมเด็ม บางครั้งรีครั้งเดียวก็หาย บางครั้งต้องเปิดปิดโมเด็มสองสามครั้งถึงจะเข้าได้

เลยอยากทราบว่ามีวิธีแก้ไขที่ทำให้หายขาดไหมครับ ตอนนี้เวลาจะเข้า PSN ทีก็ต้องมารีโมเด็มที

ส่วนโน๊ตบุ๊คและมือถือที่บ้านใช้เนทได้ตามปกติดีครับ

#2 Maburu

"ชีวิตคือการเล่นเกมและแจ่วแหนม"(=w=)

• Banned

Posted 03 May 2016 - 10:29 AM

555+ ผมเป็นบ่อยมากครับ

ก็ restart กับปิดเปิด ปิดเปิดเราท์เตอร์ เดี้ยวก็ต่อได้ครับ

:cat_yes:

Edited by Maburu, 03 May 2016 - 10:29 AM.

#3 ใหญ่สั่งข้า ฟ้าสั่งเก็บ

Posted 03 May 2016 - 11:46 AM

บ้านผมก็เน๊ตทรู เสียบสายเลน คาไว้ตลอด เข้าได้ทุกครั้งครับ

#4 Gobkero

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 03 May 2016 - 11:49 AM

ผมก็เคยเป็่น เห็นบอร์ดนอกก็เป็นกันเยอะ เกือบทุกกรณีรีเซทเร้าเตอร์หรือโมเดมแล้วแก้ได้ มีคนบอกว่าเป็นเพราะ sv โซนี่มันบลอค IP เรา (ประมาณว่าเคยโดนแฮคเกอร์ล่อจนล่มมาหลายดอกแล้วไปทำระบบป้องกันแล้วดันมากระทบคนใช้ปกติ) พอเรารีเซทเร้าเตอร์เราจะได้ IP ใหม่จาก ISP เลยแก้ปัญหานี้ได้ ถ้าใช่สาเหตุนี้จริงทางแก้ถาวรคงไม่น่าจะมีเพราะไม่รู้ว่ามันบลอคเพราะอะไรกันแน่ การรีเซทเพื่อให้ได้ IP ใหม่จาก ISP คงจะเป็นวิธีแก้วิธีเดียวในตอนนี้จนกว่า โซนี้มันจะแก้ระบบของมัน

#5 Nobi Nobita

Posted 03 May 2016 - 12:59 PM

ขอบคุณครับ :ohnut10:

#6 pirateguy

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 03 May 2016 - 01:16 PM

เป็นเหมือนกันครับ เข้า PSN ยากมาก

ถามนิดนึงครับ การ Reset Router นี่ คือการปิด Router แล้วเปิดใหม่ใช่ไหมครับ

#7 panjarong

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 03 May 2016 - 01:24 PM

View Postpirateguy, on 03 May 2016 - 01:16 PM, said:

เป็นเหมือนกันครับ เข้า PSN ยากมาก

ถามนิดนึงครับ การ Reset Router นี่ คือการปิด Router แล้วเปิดใหม่ใช่ไหมครับ

ใช่ครับ แนะนำว่าปิด แล้วทิ้งไว้แป๊บนึงค่อยเปิดนะครับ สักสิบวิ ไม่งั้นมีโอกาสอาจจะได้ ip เดิมครับ :)

#8 keng04

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 03 May 2016 - 03:27 PM

เป็นเหมือนกันครับ ต้องคอย restart router ก่อนเล่นทุกที :wall:

#9 BlizDay

Posted 03 May 2016 - 03:42 PM

ของผม CAT ก็เป็นครับเข้า 3 ครั้งเจออาการ psnไม่เชื่อมต่อสัก 1 ครั้งช่วงนี้เป็นบ่อยมาก ต้องรีเร้าเต้อใหม่ตลอดเลยครับ

#10 slowbeat

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 03 May 2016 - 04:06 PM

เป็นเหมือนกันครับ อาการเดียวกันเลย

ทางแก้ผมโทรไปที่ True callcenter ให้เค้า รี IP ให้ บอกไปเลย ขอไม่เอาเลข IP ที่ขึ้นต้นด้วย 100

ตอนนี้ 2 อาทิตย์แล้วเข้า PSN เล่น online ได้ไม่มีปัญหาเลยครับ

#11 hnarcis

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 03 May 2016 - 04:50 PM

เป็นเหมือนกันครับของทรู จะเล่นทีไรต้องมารีเซ็ตเราเตอร์ใหม่

#12 LEONHEART80

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Freshy

Posted 04 May 2016 - 07:19 AM

วันก่อนผมรึโมเด็มเป็น10รอบกว่าจะต่อได้บางทีเจอ NAT FAIL อีกเอาเข้าไปโทรบอกcall ให้รีipให้ครับช่วยได้ระดับนึง

#13 Nu@Nier

นักเล่นเกมตัวยง

• Freshy

Posted 04 May 2016 - 10:18 PM

โดยส่วนตัวก็เป็นมาพักใหญ่เหมือนกันครับ เจ้าเดียวกัน สปีดเดียวกันทุกประการ

ผมก็แก้ไขโดยทำการ Reset คืนค่าเครื่องให้เหมือนตอนซื้อมาใหม่ๆเลยครับ

แต่วิธีนี้ต้องจำ username กับ password ของทรูให้ได้น่ะครับ ไม่แน่ใจผ่านไปก่อน

หลังจากทำการ Reset ผ่านมาประมาณหนึ่งสัปดาห์ ยังเข้าได้ทุกวันปกติครับ

ไม่ใช่ Restart ปิดแล้วเปิดใหม่ แบบนี้บางครั้งก็หายแต่ไม่ถาวร ลองทำกันดูครับ

ขอให้แก้ปัญหาได้โดยเร็ววันน่ะครับ

#14 aae3039

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 23 August 2016 - 04:49 PM

เล่นมาจะปีไม่มีปัญหา เพิ่งจะเป็นเอาเมื่อคืน เป็น Docsis ด้วย restart modem ก็แล้ว ปิดไว้ค่อนวันก็แล้ว ยัง IP เดิม ไม่ยอมเปลี่ยนเหมือน ADSL