`

Jump to content

เครื่องสำรองใช้ Android งบไม่เกิน 3,500 หรือ iPhone 4s ดีครับ

5 replies to this topic

#1 sagafrontier

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 22 April 2016 - 02:11 PM

ใช้เป็นเครื่องสำรองกะใช้ยาวๆ 4-5 ปี ครับ

ตอนนี้มี iPhone 4s อยู่ แต่รู้สึกว่าหน่วงๆนิดนึง

เลยคิดว่าถ้าขายแล้วเอาไปโปะ Android ซักตัวเช่น Wiko หรือ Zenfone งบไม่เกิน 3,500 จะคุ้มกว่าในระยะ 4-5 ปีไหมครับ

เครื่องสำรองใช้แค่โทรเข้าออก Line, Whatsapp ครับ

#2 ใหญ่สั่งข้า ฟ้าสั่งเก็บ

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 25 April 2016 - 02:02 PM

4S อายุมากแล้ว ก็คงเป็นไปตามกาลเวลาครับ
ผมว่าขายแล้วโป็ะเอาใหม่ดีกว่าครับ แต่รุ่นไหนก็อยู่ที่ชอบแล้วละ ส่วนตัวอยากลอง Zenfone ครับ
เพราะเคยใช้มือถือ ASUS มาก่อนเลยประทับใจ

#3 Dragonfly

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 06 May 2016 - 11:18 AM

ลองดู Andriod มือ 2 สภาพดีๆครับ

ในห้องซื้อขายมีคนปล่อย LG G2 (ตัวเรือธงของ LG เมื่อ 2 ปีที่แล้ว) ราคาไม่ถึง 4 พันครับ (น่าจะมีคนจองแล้ว)

ผมว่าประสิทธิภาพและสเปคดีกว่ามือถือราคาต่ำกว่า 5 พันที่มีขายในปัจจุบันเยอะครับ

#4 sagafrontier

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 11 May 2016 - 02:41 AM

สอย Wiko Pulp มาแล้วครัชชชช

#5 yoyojanly

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 11 June 2016 - 09:36 AM

4s นี้ใช้ได้ยาวนาน ทนทานมากๆ ปล่อยก็น่าจะ สามพัน แต่ก่อน สองหมื่นกว่าๆ แต่คุ้ม แอนดรอยเดี๊ยวนี้ ก็รวยเร็วราคาไม่แพงแล้วด้วย

#6 Jakk

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 17 June 2016 - 08:50 AM

Android น่าจะคล่องตัวกว่านะครับ
ต้องดูว่าใช้ทำอะไรบ้าง ถ้าโทรเข้าออก ไม่ต้องใช้ระบบร่วมกับ iPhone ก็ใช้เป็น android ก็ได้ครับ