`

Jump to content

โปรแกรมเก็บประวัติ printer / printer logs ตามร้านปริ้น

• You cannot reply to this topic
No replies to this topic

#1 voyevoda

rsc

• High Royal Executive Members

Posted 06 April 2016 - 02:04 PM

อยกาทราบว่ามีโปรแกรมตัวไหนแนะนำไหมครับ สำหรับเก็บประวัติปริ้นเตอร์ แล้วสามารถเรียกดูวันเวลา ชิ้นงานที่ปริ้น / re-print ออกมาได้เลยโดยไม่ต้งอาศัยไฟล์จากต้นฉบับประมาณนี้

ผมทราบมีแค่ papercut NG ลองใช้แล้วแหล่มมากตแ่ trial 30 วัน / กุ๊กกู๋หาไม่ได้หะ จะซื้อก็ เกือบ 450$ ตั้ง 15,000

เผื่อท่านไหนมีโปรแกรมอะไรแนะนำครับ คิดว่าจะเอาไปทำ print-server โดยใช้ notebook เก่าๆสักเครื่อง ถ้าเป็นไปได้ขอเป็นโปรแกรมบน windows นะ