`

Jump to content

ถ้าเราสร้างAccount ใหม่แล้ว เกมส์ที่ติดมากับAccount เก่า เราจะเข้าไปเล่นได้ไหมครับ

6 replies to this topic

#1 teamkung

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 21 March 2016 - 08:22 PM

พอดีได้เครื่องมามีเกมส์ติดมากับAccont เดิมในเครื่องด้วย ทั้งตัวเต็มจากgold,code และdemo ถ้าจะสร้างAccount ใหม่ของเราเอง จะยังสามารถเข้าไปเล่นเกมส์ที่อยู่ในAccountเก่าในเครื่องได้ไหมครับ.

#2 Genocide Fang

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 21 March 2016 - 08:30 PM

ถามถึงเครื่องอะไรครับ

#3 teamkung

Posted 21 March 2016 - 09:35 PM

XBOX ONE ครับ

#4 Genocide Fang

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 22 March 2016 - 01:05 AM

ทำได้ครับ
โดยการ sign in แอ็คเคานท์ที่มีเกมนั้นค้างเอาไว้ แล้วเล่นเกมโดยใช้แอ็คเคานท์ของตัวเราเองไปตามปกติ

#5 TeEZu

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 22 March 2016 - 04:58 AM

View PostGenocide Fang, on 22 March 2016 - 01:05 AM, said:

ทำได้ครับ
โดยการ sign in แอ็คเคานท์ที่มีเกมนั้นค้างเอาไว้ แล้วเล่นเกมโดยใช้แอ็คเคานท์ของตัวเราเองไปตามปกติ

เพิ่มเติมให้อีกแบบ คือ ถ้าเอา account เดิมที่เป็นเจ้าของเกมส์นั้นมาตั้งค่า HOME ที่เครื่องนั้นไว้ account ใหม่ ก็จะเล่นได้โดยไม่ต้อง sign-in อันเดิมก็ได้ครับ

#6 teamkung

Posted 22 March 2016 - 07:21 AM

View PostGenocide Fang, on 22 March 2016 - 01:05 AM, said:

ทำได้ครับ
ถ้าผมสร้างaccoutใหม่แล้วlogin ใหม่. จะไม่สามารถกลับไปเล่นAccount(profile)เดิมได้เพราะไม่มีpassword.ให้มาด้วย. แต่จะยังเล่นเกมส์ในaccountเดิมได้ปรกติ ขอถามเพิ่มเติมดังนี้
1.ถ้าผมเติมGoldในaccountใหม่ เกมส์ในAccountเดิมที่เล่นไม่ได้ Onlineไม่ได้จะเล่นได้ด้วยไหมครับ.
2.ส่วนการตั้งhomeให้ดูที่ไหนครับ
ขอบคุณครับ

#7 TeEZu

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 23 March 2016 - 06:56 AM

ข้อ 1) ไม่เกี่ยวกันครับ ไม่ทำให้เล่นได้ ถ้าณ ปัจจุบันก็ยังเล่นไม่ได้โดยไม่เติม gold นะ
ข้อ 2) อันนี้ search google แปปเดียวเอง ลองหาดูก่อนแล้วกัน และ ถ้าตอนนี้ยังเข้า account ที่เป็นเจ้าของเกมส์ได้อยู่โดยไม่ต้องใส่ password ให้รีบไปตั้ง HOME ไว้เลย ถ้าตั้งเสร็จแล้วลอง signin acc ที่สร้างใหม่แล้วลองเปิดเกมส์ดู ถ้าทำถูกก็จะเล่นได้

ปล การตั้ง HOME จะทำให้เครื่องที่ตั้งไว้เดิมก่อนหน้านี้หมดสิทธิเล่นนะครับ เหมือนย้ายมา ผมบอกไว้เผื่อว่าเจ้าของเดิมเค้าเอาไป share ให้คนอื่นไว้ก่อน คนนั้นก็จะเล่นไม่ได้ถ้าเราตั้ง home ใหม่ที่เครื่องเรา อาจจะคุยกับเจ้าของเดิมให้แน่นอนก่อนก็ดี ปีนึงมันให้ตั้งได้แค่สามครั้งเองมั้ง