`

Jump to content

สอบถามหน่อยครับ ระหว่าง psp กับ psvita

4 replies to this topic

#1 Bankz

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 12 February 2016 - 01:47 PM

สอบถามหน่อยครับ ถ้าผมจะซื้อมาเล่นแต่เกมส์ ps1 พวก havest moon digimon ไรงี้ ซื้อ psp หรือ ps vita ดีครับ

#2 kim10

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 12 February 2016 - 03:22 PM

โดยส่วนตัวผมว่าถ้าจะเล่น emu
PSP ดีกว่าครับ ผมชอบปุ่มและเวลาลงเกมไม่ยุ่งยากครับ
ที่สำคัญราคาถูกกว่าด้วยครับ 55

#3 umbababa

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 12 February 2016 - 04:50 PM

เล่นps1 pspนี่เวิครสุดครับ เพราะเครื่องรองรับisoของps1 มาแต่แรกอยู่แล้วแต่มันถูกล๊อกมันเอาไว้
แต่การเล่นpsหยักกระจายเลยนะครับต้องเผื่อใจไว้ด้วย เพราะมันไม่ทำเบลอ หรือเพิ่มรายละเอียดเกมให้
การเล่นเกมหลายแผ่นจำต้องแก้รหัสisoให้เหมือนกันทุกแผ่นถึงจะต่อsaveได้
vitaถ้าจะเล่นโหมดps1คงอดอัพเกรดเฟริมแวรคงไม่ไหว

Edited by umbababa, 12 February 2016 - 04:52 PM.

#4 gamer

きもちい

• Royal Executive Members

Posted 16 February 2016 - 03:22 PM

ถ้าเล่นแค่เกม PS1 เล่นบนคอมไ่ม่ดีกว่าหรือครับ ปรับภาพสวยๆ ได้ ประหยัดเงินด้วย

#5 umbababa

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 16 February 2016 - 10:28 PM

ส่วนตัวผมว่า ตอนฟนี้ เครื่องที่เล่นอีมูพกดีสุด คือ มือถือแอนดรอย+จอยหนีบบลูทูช ครับ
ไม่ใช่แค่เล่นภาพสวยสุด ยังปรับแต่งได้มากสุด รองรับดีสุด มีปัญหาเจอบั๊กต่ำสุด แถม ยังโหลดรอมออนไลด์ได้ในทันทีด้วย
ถ้ากลัวแบทหมด ให้พกพาวเวอร์แบ๊งค์แล้วเสียบสายช๊าตค้างไว้ตอนเล่นครับ ยังไงก็สะดวกกว่าพกเครื่องเกมพร้อมกับมือถืออยู่แล้ว