`

Jump to content

แกะกล่อง Unboxing PS Vita Slim Neon Orange!! + เปรียบเทียบกับ Model 1000(เจาะลึกทุกเรื่องตั้งแต่เกมยันโซน!)

4 replies to this topic

#1 ushinotane

นักเล่นเกมตัวยง

• Freshy

Posted 18 January 2016 - 12:23 PM

สวัสดีค่ะ แหะ แหะ ไม่รู้จะรำคาญเบื่อหน้าเมย์กันรึยังนะคะ :o_shame: แบบว่าพบกันอีกแว้ว ทุกวันจันทร์ ต้อนรับปี 2016!! ซื้ออะไรดี??! หากมีงบซื้อได้แค่เครื่องเดียว!! หนนี้เมย์ปรับปรุงหลายอย่างที่ทุกท่าน ติติง กันเข้ามา เจอกันไปเลย 3 Part!!! (ดูกันแบบตาแฉะไปเลย 555+) หนนี้เมย์ทำการเปลี่ยนแปลงหลายอย่างใหม่ๆ พยายามพัฒนาทุกสิ่งอย่างให้ดียิ่งขึ้น แต่หากยังมีข้อบกพร่อง ติกันตรงๆ ได้เลยนะคะ พร้อมฟัง!! (รอฟังคำติอย่างเดียวเลยเนี่ย บอกได้ตรงๆ ค่ะ เมย์ไม่โกรธ ชอบ ช่องจะได้พัฒนา)

Part 2.1 PS Vta Old VS Slim

Part 2.2 PS Vita เจาะลึก เกม, โซน & etc

แถมค่ะ เผื่อท่านใดสนใจ Part 2.3 Surprise กับ Unboxing NEW 3DS XL รุ่น Limited Hyrule Gold Limited Edition!!

เทปหนนี้เมย์ปรับปรุง/พัฒนาในทุกด้านที่เหล่าชาวเกมเมอร์ติติงกันมา ไม่ว่าจะส่วนของไมค์(คุณภาพเสียง),ความคมชัดของวิดีโอ,และอีกมากมาย รบกวน ติ-ชม กันได้เต็มที่เลยนะคะ เมย์อยากฟัง feedback จากทุกท่าน มันมีความหมายกับเมย์มากๆ ในการพัฒนาช่องของตัวเองให้มีคุณภาพยิ่งขึ้น และตอบโจทย์ชาว Gamer ได้ในเทปต่อๆ ไป หนหน้าเจอกันแน่นอนกับพี่ใหญ่ PS4!! อย่าลืมติดตามกันนะจ๊ะ จัดเต็ม!!
สุดท้ายนี้เมย์รบกวนช่วย comment, กดไลค์ และกดติดตามช่อง
2G Review กันด้วยนะคะ ขอบพระคุณมากๆ ค่ะ

:o_sorry: :o_sorry: :o_sorry:

#2 Showbiz

แมวน้ำงื้ดๆ Muse - Love is our resistant

• High Royal Executive Members

Posted 20 January 2016 - 06:37 PM

ผมดูแต่ของ 3DS นะครับ

อันดับแรก คุณเมย์ต้องปรับปรุงเรื่องระยะ ของที่จะรีวิว กับ ระยะโฟกัสของกล้องครับ เข้าใจว่าอยากจะให้คนดูเห็นชัดๆ แต่มันกลายเป็นมัวๆมึนๆไป

และการที่เราไม่ตัดต่อคลิป เพื่อนำจุดที่ไม่ดีออก ยิ่งต้องคำนึงตรงนี้ให้มากครับ ผมให้ดูตัวอย่างคร่าวๆ เพื่อจะได้เห็นจุดต่างๆ เพื่อนำไปใช้

การใส่คำอธิบายเพิ่ม ผมชอบนะ เพราะช่วยขยายความให้ผู้ชมได้ดีขึ้น เสียงชัดโอเคแล้วครับ ถ้าเสียงแทรกไม่มีจะยิ่งดีมากขึ้น

#3 luckyang

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 20 January 2016 - 08:31 PM

1000 จอแจ่มสุด

#4 gvirus

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 21 January 2016 - 08:06 PM

เรื่องนึงที่อยากคอมเมนต์ ที่กล่าวถึงความชอบส่วนตัวว่าชอบนั่นนี่ มีบางทีพูดย้ำบ่อยไปหน่อยครับ อย่างตอนเปิดเกม โยไควอชท์ ที่บอกชอบเฟอร์นิเจอร์ ภาพในเกม หรือตอนพูดถึงวีต้าก็มีย้ำความชอบหลายๆหน มันทำให้ดูย้ำคิดย้ำทำ ขาดความต่อเนื่องไปนิดครับผม

#5 ushinotane

นักเล่นเกมตัวยง

• Freshy

Posted 23 January 2016 - 10:45 AM

View PostShowbiz, on 20 January 2016 - 06:37 PM, said:

ผมดูแต่ของ 3DS นะครับ

อันดับแรก คุณเมย์ต้องปรับปรุงเรื่องระยะ ของที่จะรีวิว กับ ระยะโฟกัสของกล้องครับ เข้าใจว่าอยากจะให้คนดูเห็นชัดๆ แต่มันกลายเป็นมัวๆมึนๆไป

และการที่เราไม่ตัดต่อคลิป เพื่อนำจุดที่ไม่ดีออก ยิ่งต้องคำนึงตรงนี้ให้มากครับ ผมให้ดูตัวอย่างคร่าวๆ เพื่อจะได้เห็นจุดต่างๆ เพื่อนำไปใช้

การใส่คำอธิบายเพิ่ม ผมชอบนะ เพราะช่วยขยายความให้ผู้ชมได้ดีขึ้น เสียงชัดโอเคแล้วครับ ถ้าเสียงแทรกไม่มีจะยิ่งดีมากขึ้น
โหว ไม่รู้จะขอบคุณยังไง ขอบคุณมากๆ นะคะ เมย์จะนำไปศึกษาแน่นอนค่ะ(คือมัน Professional มากง่ะ! ดูแล้วอาย 555 แต่ดีแล้วค่ะที่ส่งมาให้ดู ต้องยอมรับตัวเองว่าเราระดับไหน ณ จุดนี้) เมย์ยอมรับเลยว่ามือใหม่แกะกล่อง แต่นั่นไม่ใช่ข้อแก้ตัว จะพยายามปรับในแต่ละจุดที่ติงมานะคะ รบกวนติดตามกันต่อไปด้วยนะคะ ขอบคุณอีกครั้งสำหรับคำแนะนำทมี่มีประโยชน์มากมาย :o_sorry: :o_sorry: :o_sorry:

View Postluckyang, on 20 January 2016 - 08:31 PM, said:

1000 จอแจ่มสุด
เรื่องจอเห็นด้วยค่ะว่า OLED แจ่มกว่า สดกว่าจริงๆ :cat_yes:

View Postgvirus, on 21 January 2016 - 08:06 PM, said:

เรื่องนึงที่อยากคอมเมนต์ ที่กล่าวถึงความชอบส่วนตัวว่าชอบนั่นนี่ มีบางทีพูดย้ำบ่อยไปหน่อยครับ อย่างตอนเปิดเกม โยไควอชท์ ที่บอกชอบเฟอร์นิเจอร์ ภาพในเกม หรือตอนพูดถึงวีต้าก็มีย้ำความชอบหลายๆหน มันทำให้ดูย้ำคิดย้ำทำ ขาดความต่อเนื่องไปนิดครับผม
รับแซ่บค่ะ เมย์ไม่เคยสังเกตเลย ขอบคุณมากนะคะสำหรับคำแนะนำ เมย์ชอบการติ-วิจารณ์ก็ตรงนี้้แหละ เพราะเมย์จะไม่มีทางรู้ตัวเลยว่า เฮ้ย เราพูดไอ้นี้เยอะไปนะ หรือ เฮ้ย ตรงนั้นมันน้อยไปนะ ถ้าไม่บอกเมย์ไม่รู้เลยนะคะ จริงๆ!! จะเอาจุดนี้ไปปรับแก้ในเทปถัดไปนะคะ ขอบคุณอีกครั้งค่ะ :o_sorry: :o_sorry: :o_sorry: