`

Jump to content

Soul sacrifice รบกวนสอบถามครับ

6 replies to this topic

#1 yapramard

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members
  • Interests:Movie Game

Posted 16 November 2015 - 02:40 PM

Soul sacrifice รบกวนสอบถามครับ(ภาคแรก)
เควสใน Avalon pact ที่เป็นแถบๆ ดำ ๆ นี่ต้องทำยังไงให้ขึ้นมาครับ
ผมลอง safe และ sacrifice ก็ไม่เห็นขึ้นมาเลย
มันมีการทำให้เควสขึ้นมากี่ลักษณะ และอย่างไรบ้างครับ
ขอบคุณทุกท่านทีสละเวลาเข้ามาตอบครับ

#2 yapramard

Posted 27 November 2015 - 11:21 PM

ยังไม่ได้นะครับ T-T

#3 MyAngel

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 08 December 2015 - 10:34 AM

ผมพึ่งมาเล่นเกมนี้ 3-4 วันไม่รู้ตอบช้าไปป่าว อยู่ต่างจังหวัดเลยหยิบมาเล่น ๆ ดู

จากในรูป ดูเส้นโยง ๆ ครับมันเริ่มจากเควสที่ Snowfield Glutton ตอนที่สู้กับ harpy แล้วมีลูกไฟสีแดง = Sacrifice เท่ากะปลดล็อคเควสในส่วนของ Sacrifice

ถ้าเกิดสู้ครั้งแรกแล้วเลือก Save มันจะไปปลดล็อคอีกสองเควสดำ ๆ นั่นแทนคนละทางเลือก มีผลแค่ครั้งแรกเท่านั้น ครั้งแรกเลือก Save หรือ Sacrifice ก็คืออันนั้นเลย

#4 yapramard

Posted 08 December 2015 - 11:44 AM

โอ้ขอบคุณมากครับ รอคำตอบมาเกือบเดือนน้ำตาจะไหล T-T
สรุปว่ามันทำให้เปิดหมดไม่ได้ใช่ไหมครับผม

#5 yapramard

Posted 08 December 2015 - 11:48 AM

ถามต่ออีกนิดครับ พวก soul boss ระดับ ++ เริ่มดรอปที่เควสระดับกี่ดาวขึ้นไป และดรอปง่ายในระดับใดครับผม

#6 MyAngel

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 08 December 2015 - 12:52 PM

เรื่องเปิดเควสย้อนกลับไปเควสหลักที่ผมบอกอ่ะครับ เล่นอีกรอบเลือก Save ครับแล้วตอนจบมันจะถามว่าให้ save this result ก็เซพไปครับ ผมแนะนำให้เล่นแบบ "Save" ทุกเควสบอสครับ มันจะได้ npc มาด้วย แล้วกลับไปเล่นอีกรอบเลือก Sacrifice แล้วไม่ต้องกด Save this result npc จะได้ยังอยู่ ของดรอปเราได้ตามปกติครับ แค่ผลลัพท์เป็นในส่วนที่เราเลือก "Save" นั่นเอง

++ นี่ เริ่มตกจาก difficulty ระดับ 6 หรือ 7 นี่แหละครับ (ผมคิดว่า 7) ส่วน +++ ผมยังไม่ได้ยังเล่นไม่ถึงแต่คิดว่าระดับ 11

Edited by MyAngel, 08 December 2015 - 01:10 PM.

#7 yapramard

Posted 08 December 2015 - 07:33 PM

ขอบคุณมากครับผม ;)