`
←  DGO CLUB : XBOX ONE & XBOX360
Logo
»

dlc เกม xbox one บางตัวที่แถมมากับแผ่น

luckyang's Photo luckyang 12 Nov 2015

ถ้าลบเกมแบบ uninstall แล้ว ไม่มี ตัว dlc ในการ install ใหม่ ก็ คือ อด dlc นั้นในการลงเกมเดิมช่ายไหมครับ

Granzon's Photo Granzon 12 Nov 2015

เอ อันนี้หมายถืง doc ที่เป็น code ใช่ป่ะครับ ผมเข้าใจว่าพอ register dlc code ไปแล้วมันจะผูกกับ account นะครับ
ลองเข้า store แล้วดูได้ป่ะครับว่า dlc ตัวนั้นมันให้เราซื้อหรือให้ install ได้เลย

luckyang's Photo luckyang 12 Nov 2015

View PostGranzon, on 12 November 2015 - 09:32 PM, said:

เอ อันนี้หมายถืง doc ที่เป็น code ใช่ป่ะครับ ผมเข้าใจว่าพอ register dlc code ไปแล้วมันจะผูกกับ account นะครับ
ลองเข้า store แล้วดูได้ป่ะครับว่า dlc ตัวนั้นมันให้เราซื้อหรือให้ install ได้เลย

ช่ายครับ code บางตัวมันพิเศษแถมกับ แผ่น แล้ว ไม่มี install ใหม่ด้วยคล้ายๆของ ps4 เลยอยากรู้ว่าเหมือนกันไหม เพราะ ps4 เห็นบางคนบอกว่า ลงเกมใหม่ dlc ตัวนันจะไม่ปรากฎ

Master job's Photo Master job 10 Apr 2017

ครับ