`

Jump to content

Master chief halo 5 guardians

3 replies to this topic

#1 luckyang

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 02 November 2015 - 05:49 PM

ตกลงเขาเป็นมนุษย์ ร่างโคลน John หรอ เป็นตัว john เองเลย และแก่มากไหมครับ อยากเห็นตอนถอนหมวกภาคนี้จัง หรือเป็น แอนดรอยด์ เพราะเห็น ดร. Halsey เองก็แก่มากแล้ว

อยากทราบประวัติ คร่าวๆของ John ด้วยครับ และพวกทหารพวกนี้ตัวใหญ่มากนี่เกินจากดัดแปลงพันธุกรรมด้วยไหม เห็นเทียบ ขนาดของนักรบ หญิง กับ ดร. Halsey แล้วไซด์ต่างกันมาก

#2 kapaothang

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 02 November 2015 - 09:04 PM

คราวๆ นะครับ บางคำผมก็ลืม
John เป็นมนุษย์ครับ โดนลักพาตัวไปจากพ่อแม่ ทิ้งตัวโคลนไว้ให้ แต่ตัวโคลนจะมีอายุสั้น ไม่นานก็ตาย เพื่อป้องกันไม่ให้พ่อแม่รู้ ตัวว่าไม่ใช้ลูกตัวเอง
ด้วยความที่ตัว John เองเป็นเด็ดที่ห้าวหาญอยู่แล้ว เขาจึงเป็นผู้นำกลุ่ม มักจะทำอะไรให้ได้สำเร็จไม่ว่าจะต้องทำอะไรก็ตามเขาต้องชนะ
แต่ในระหว่างการฝึกชึงธง ถ้าคนไหนชิงธงได้ก่อนคนนั้นจะได้อาหารเย็นพิเศษ John เลยมุ่งมั้นที่จะเอาชนะให้ได้ที่หนึ่ง โดยไม่สนใจสมาชิกกลุ่มของตัวเองที่ร้องขอความช่วยเหลือ
เมื่อ Jonh เข้าที่ 1 เขาร้องขอรางวัลแห่งชัยชนะ แต่กลับถูกปฎิเสธ ครูฝึกชี้แจ้งว่า ชัยชนะจะมีค่าอะไรในเมื่อคุณเป็นคนเดียวที่รอด ตั้งแต่นั้นมามันทำให้ John สขุมขึ้น และพิจารณาอะไรได้ดีขึ้น
เขาเป็นผู้นำกลุ่มที่ดีขึ้นกว่าเดิม และใน Halo 5 อดีตสามาชิกสมัยยังเป็นเยวชนสปาตัน ก็จะได้กลับมาร่วมทีมอีกครั้ง Blue Team......... จากเอนิเมทคอมมิกโนเวล บางช่วงบางตอนจำไม่ได้หรือแปลผิดขออภัยครับ

#3 kapaothang

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 02 November 2015 - 09:10 PM

สปาตันสมัยแรกจะถูกทั้งฉีดสารเคมีดัดแปลงพันธุกรรม และก็ผ่าตัดเสริมภายในร่างกายด้วยครับ (ดูจาก Cutscene อ่ะน่ะ)
พวกสปาตันรุ่นใหม่ๆ คงใช้สารเคมีปรับสภาพร่างกายเอามั้ง เพราะตอน Cutscene พวกนี้มือเรียวงาม ไม่มีรอยผ่าตัดเลย...ผมเดาเอานะ

#4 luckyang

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 02 November 2015 - 09:41 PM

View Postkapaothang, on 02 November 2015 - 09:10 PM, said:

สปาตันสมัยแรกจะถูกทั้งฉีดสารเคมีดัดแปลงพันธุกรรม และก็ผ่าตัดเสริมภายในร่างกายด้วยครับ (ดูจาก Cutscene อ่ะน่ะ)
พวกสปาตันรุ่นใหม่ๆ คงใช้สารเคมีปรับสภาพร่างกายเอามั้ง เพราะตอน Cutscene พวกนี้มือเรียวงาม ไม่มีรอยผ่าตัดเลย...ผมเดาเอานะ

thx