`

Jump to content

ผมจะนำ Contacts ใน android มา Edit บนคอมได้ไหมครับ

5 replies to this topic

#1 Tiva

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members
  • Interests:Xbox360, Xbox ONE

Posted 21 October 2015 - 09:43 AM

พอดีจะเปลี่ยนมือถือใหม่ ตอนนี้ในเครื่องที่ใช้อยู่มันมั่วๆอยู่เลยอยากจะเอามาจัดเรียงใหม่

อยากทำบนคอมอะครับ ทำได้ไหมครับ

ขอบคุณมากครับ

#2 ain

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 21 October 2015 - 10:53 AM

ถ้ามีการซิงค์กับ gmail ไว้

ก็เปิด gmail จากคอม หาเมนูคอนแทคด้านซ้าย

แล้วก็เชิญจัดการตามอัธยาศัยครับ

#3 Tiva

Posted 21 October 2015 - 01:18 PM

ขอบคุณมากครับ ทำได้ละครับ

ทีนี้ผมจะส่งกลับไปเครื่องเก่านี่ผมต้องลบ Contacts เก่าหมดก่อนใช่ไหมครับ แล้ว Import เข้าไปใหม่

#4 ain

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 21 October 2015 - 09:50 PM

แค่ต่อออนไลน์ มันก็ซิงค์และอัพเดตรายชื่อเข้าไปให้เองเลยครับ

ทีนี้ เวลาเราเพิ่มชื่อในโทรศัพท์ ก็ให้เลือกบันทึกไปที่ google account

เดี๋ยวซักพักพอถึงเวลามันก็ซิงค์ที่ gmail ในคอมให้เองครับ

แล้วก็ถ้าวันนึง เรามีโทรศัพท์มากกว่า 1 เครื่อง

ทุก device ที่ใช้ google account เดียวกัน

ก็จะมีรายชื่อเหมือนกันหมดทุกเครื่อง ไม่ว่าเราจะลบ หรือเพิ่มรายชื่อจากเครื่องไหนก็ตามครับ

#5 Tiva

Posted 22 October 2015 - 12:57 PM

View Postain, on 21 October 2015 - 09:50 PM, said:

แค่ต่อออนไลน์ มันก็ซิงค์และอัพเดตรายชื่อเข้าไปให้เองเลยครับ

ทีนี้ เวลาเราเพิ่มชื่อในโทรศัพท์ ก็ให้เลือกบันทึกไปที่ google account

เดี๋ยวซักพักพอถึงเวลามันก็ซิงค์ที่ gmail ในคอมให้เองครับ

แล้วก็ถ้าวันนึง เรามีโทรศัพท์มากกว่า 1 เครื่อง

ทุก device ที่ใช้ google account เดียวกัน

ก็จะมีรายชื่อเหมือนกันหมดทุกเครื่อง ไม่ว่าเราจะลบ หรือเพิ่มรายชื่อจากเครื่องไหนก็ตามครับ

ขอบคุณมากๆครับ

#6 bomjpv

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 19 November 2015 - 08:36 AM

ไม่รู้ APP Airdroid ช่วยได้ไหมลงที่มือถือ และ ลงที่ PC/NB ผมใช้ในการโยนไฟล์ หรือ โหลดไฟล์ใหญ่ๆ เข้าเครื่อง
โดยไม่ต้องต่อสายใช้ Scan QR หน้าคอมเพื่อเข้าแทนรหัสผ่านอ่ะครับ