`
←  DGO MOBILE ZONE - ข้อมูลมือถือและอุปกรณ์สื่อสารใหม่ๆ
Logo
»

ถามอาการไอแพดครับ

Julong's Photo Julong 06 Oct 2015

ไอแพด2 ใช้มาประมาณ 5 ปี พึ่งเป็นมาได้ 2-3 วัน เวลาชาร์จมันบอกเต็มที่ 70% ตลอดเลย
มันชาร์จไม่เต็ม 100% บางทีชาร์จอยู่มันลดเฉยเลย อาการนี้คือแบตเสื่อมแล้วใช่ไหมครับ

shush's Photo shush 06 Oct 2015

แอปเปิ้ลว่ารอบการใช้งานแบตเตอรี่ไอแพดอยู่ที่ 1000 รอบครับ

ของท่านใช้มาขนาดนี้น่าจะเริ่มเสื่อมแล้วแหละ

Julong's Photo Julong 06 Oct 2015

แย่เลย ส่งซ่อมเค้าจะรับทำไหมเนี้ย ว่าจะซื้อไอแพดแอร์แต่ยังแพงอยู่

พอแนะนำร้านเปลี่ยนได้ไหมครับ ประมาณราคา

shush's Photo shush 08 Oct 2015

ร้านฮวกและแบงค์ในพันทิพย์ครับ ราคาไม่ทราบไม่เคยเปลี่ยนเลยต้องโทรไปสอบถามดูครับ

Julong's Photo Julong 09 Oct 2015

อย่างไกลสงสัยจะไม่คุ้มกับค่ารถ ยังไงก็ขอบคุณมากครับ