`

Jump to content

ขอสอบถามผู้ใช้ Samsung UHD TVจอโค้ง....

22 replies to this topic

#21 amaking69

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 27 October 2015 - 11:05 AM

ของผมยังใช้ซัมซวย led b6000 46นิ้วอยู่เลยครับ ทนทานใช้ได้ ไม่รู้กี่ปีแล้ว ซื้อมาตอนนั้น 54000 มาดูทีวีสมัยนี้ ราคากับสเป็คโดนใจมาก (แอบน้ำตาไหลกับราคาสมัยนั้น)อ่านตามเก็บข้อมูลตลอด อยากได้55นิ้วมากกกกกกก อ่านกระทู้นี้กิเลศมาเต็มจริง ชอบลื่นๆภาพคมสีสด ติดใจซัมซวยตรงนี้ แม้ว่าเครื่องที่บ้านจะเจ๊งใน1ปีไปเครื่อง ก็ยังยอมเสี่ยงอยู่ กลั้นใจไว้ๆๆๆๆ

#22 VisionX

Senior Gamer

• Royal Executive Members
  • Interests:Game Manga Anime Jazz & SEX !?

Posted 03 November 2015 - 09:00 AM

ขอแก้ไขข้อมูลเรื่อง Input lag นะครับ
พอดีไปพบในเวปนอกว่าการเปิด HDMI UHD COLOR ทำให้ค่า input lag เพิ่มเป็น 44ms ทำให้มีอาการหน่วงนิด ๆ แม้จะอยู่ใน game mode
และเป็นเพราะผมดันเปิด HDMI UHD COLOR ทิ้งไว้ตั้งแต่ซื้อเครื่องมาเลย (ทั้ง ๆ ที่การ์ดจอผมปล่อยความละเอียดได้ไม่ถึง 4K เพราะไม่มี HDMI)
แต่พอปิดแล้ว input lag ดีขึ้นมากเลยครับ เล่น FPS ได้ลื่นไหลตามปกติเลยครับ ลองเล่น SeriousSam3,COD AW, TITANFALL เล็งยิงได้แม่นยำ ไม่หน่วง ไม่ delay แล้วครับ
สรุปว่าเป็นจอที่เล่นแนว FPS ได้ดีไม่มีปัญหาครับ แต่เรื่องภาพเบลอเวลาเคลื่อนไหวเร็ว ๆ ใน game mode นี่ก็ไม่ค่อยปลื้มเท่าไหร่ครับ

ต้องขออภัยที่ให้ข้อมูลผิดพลาดด้วยครับ

#23 mirekavip

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 09 November 2015 - 12:02 PM

ผมมี 65 นิ้วจอโค้ง UA65JS9000 ของใหม่ยังไม่แกะจากศูนย์ อยากปล่อยอะครับ
ถ้ามีคนสนรับไปดูแลช่วย PM มาหน่อยครับ ขายให้ถูกๆ