`

Jump to content

Led Tv samsung มีเสียงแกร่กๆ หลังเครื่อง

2 replies to this topic

#1 Rei_Pop

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 26 September 2015 - 10:24 PM

อาการคือ ไม่ว่าจะเปิดเครื่องหรือปิดเครื่อง จะมีเสียงแกร่กๆ ข้างหลังทีวี แต่ถ้าถอดปลั๊ก เสียงก็จะหายไป

แต่ตอนเปิดทีวี ภาพ และเสียงปกตินะครับ ( แต่มีเสียงแกร่กๆ หลังเครื่องด้วย )

เพิ่งเป็นเมื่อวาน คงจะเรียกช่างมาดูอาการ

ดันมาเป็นหลังหมดประกัน 1 ปีพอดี (โชคดี ซื้อประกัน 3plus ของ powerbuy เอาไว้)

มีใครเคยเจออาการนี้ บ้างมั้ยครับ ? หรือมีวิธีแก้เองได้ ช่วยแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

#2 luckyang

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 27 September 2015 - 11:23 PM

จอไปเร็วมาก ขอคนรู่จัก

Edited by luckyang, 27 September 2015 - 11:23 PM.

#3 ใหญ่สั่งข้า ฟ้าสั่งเก็บ

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 31 October 2015 - 09:19 AM

ถ้าเป็นจอพลาสม่า อาจเป็นเสียงพัดลมหลังเครื่อง
แต่มีประกันอยู่แล้ว เรียกช่างมาดูดีกว่าครับ จะได้สบายใจ