`

Jump to content

ถามหน่อยผมใช้แค่นี้เอาแค่ Ipad mini2 ดีหรือเปล่าครับ

8 replies to this topic

#1 BomLoveCat

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• Freshy

Posted 23 September 2015 - 06:16 AM

ถามหน่อยผมใช้แค่นี้เอาแค่ Ipad mini2 ดีหรือเปล่าครับ คือลักษณะการใช้งานของผมเอาแค่ดูเวปอ่าน e-book ฟังเพลงดูยูทูปกับเล่นเกมฆ่าเวลาเบาสมองเล็กน็อยๆ พอดีเห็นว่า Ipad mini4 ก็ออกมาแล้วสเปกสูงลูกเล่นเยอะแต่ส่วนตัวก็มองเรื่องการใช้งานที่เหมาะกับตัวเองเป็นหลัก แต่ก็อยากได้แรงสนับสนุนจากความเห็นของหลายท่านเพื่อเป็นการตัดสินใจอีกหน่อยน่ะครับ ขอบคุณครับ

#2 nongomyim

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Royal Executive Members

Posted 25 September 2015 - 01:29 AM

mini4 ครับ ...ถ้าจะใช้กันไปนานๆ เพราะต้องคิดว่ามันเกิดมาพร้อมกับ ios9 และยังต้องอัพไปเรื่อยๆ เครื่องจะรองรับได้ดีกว่า
ที่สำคัญสุดคือแรม2กิ๊ก (เดี๋ยวนี้สาวกเห็นความสำคัญของแรมล่ะสิ555) ช่วยให้การทำงานเสถียรกว่า
...สังเกตุง่ายๆเลยครับ เปิดเวปหลายหน้าสลับไปมาได้โดยไม่เจอrefreshบ่อยๆให้หงุดหงิด

#3 BomLoveCat

• Freshy

Posted 25 September 2015 - 09:28 PM

ตกลงครับ งั้นรอ mini4 ไปเลยซื้อทีเดียวจบ แถมเท่าที่ดูได้เพิ่มความจุตั้ง 64g. ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ

#4 tum999

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 26 September 2015 - 02:14 PM

หามินิสอง มือสอง ประกันเหลือ ประมานเจ็ดพัน ใช้ไปก่อน มินิสี่มา ขายจริง ค่อยขายไอแพดมินิสอง แล้วหามือสองมินิสี่อีกที

#5 Burm

เซียนเกม

• Admin

Posted 28 September 2015 - 10:07 AM

ipad ซื้อตัวใหม่สุดดีกว่าครับ เพราะใช้ที ใช้ยาวๆ
mini 4 ก็เพิ่ง up spec เท่า iphone 6 มา ก็น่าจะอยู่ได้อีกนานครับ (อย่างต่ำก็ 2 ปี แต่ผมว่าน่าจะ 3-4 ปี ถ้าคนใช้ไม่แพ้กิเลศ)
บางลง เบาลงเยอะ (บางเท่า air 2 คิดดูละกัน)
แต่ไม่ชัวร์เรื่องจอนะ อย่าง mini2-3 ถึงจะเป็น retina เหมือนกัน แต่เทียบกับ ipad air แล้ว สีจะหม่นๆ กว่า ไม่รู้ทำไม
4 ไม่รู้ดีขึ้นหรือยัง

#6 BomLoveCat

• Freshy

Posted 29 September 2015 - 07:14 AM

ขอบคุณครับงั้นรอตัวใหม่ตามที่ทุกๆท่านแนะนำ จัดไป

#7 nongomyim

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Royal Executive Members

Posted 01 October 2015 - 01:08 AM

View PostBurm, on 28 September 2015 - 10:07 AM, said:

ipad ซื้อตัวใหม่สุดดีกว่าครับ เพราะใช้ที ใช้ยาวๆ
mini 4 ก็เพิ่ง up spec เท่า iphone 6 มา ก็น่าจะอยู่ได้อีกนานครับ (อย่างต่ำก็ 2 ปี แต่ผมว่าน่าจะ 3-4 ปี ถ้าคนใช้ไม่แพ้กิเลศ)
บางลง เบาลงเยอะ (บางเท่า air 2 คิดดูละกัน)
แต่ไม่ชัวร์เรื่องจอนะ อย่าง mini2-3 ถึงจะเป็น retina เหมือนกัน แต่เทียบกับ ipad air แล้ว สีจะหม่นๆ กว่า ไม่รู้ทำไม
4 ไม่รู้ดีขึ้นหรือยัง

ตอนนี้ mini4 ผลทดสอบจอคุณภาพสีสดเหมือนกับAirแบบเป๊ะๆเลยครับ

#8 Burm

เซียนเกม

• Admin

Posted 01 October 2015 - 01:23 PM

View Postnongomyim, on 01 October 2015 - 01:08 AM, said:

ตอนนี้ mini4 ผลทดสอบจอคุณภาพสีสดเหมือนกับAirแบบเป๊ะๆเลยครับ

air2 ผมสั่นเลยอ่ะ

#9 ken17

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 29 October 2015 - 07:33 AM

ถ้าใช้แค่นี้ผมว่า หา Mini 1 หรือ 2 มือ 2 มาใช้ก็พอครับ หาสภาพดีๆ มีประกัน ไม่ถึง หมื่นครับ

เอา Mini 4 มา ใช้แค่นี้ เรียกว่าใช้ไม่เต็มประสิทธิภาพ ผมว่าซื้อมาเปลืองเงินเปล่าๆ

มันดีกว่าจริง แต่เราไม่ได้ใช้ที่ดีกว่า จะเอามาทำไมให้เปลืองเงินเล่นๆ