`
←  DGO CLUB : PS4 & PS3
Logo
»

ร่วมผจญภัย พูดคุย Metal Gear Solid V:The P...

tOeiKung's Photo tOeiKung 14 Sep 2015

สอบถามเรื่อง Rank ครับ ว่าเงือนไขการได้ Rank S ในถุกๆ Mission ให้ทำ Objective ในแต่ละ Mission ให้ครบก็ได้ Rank S เลยใช่หรื่อไม่ครับ

peny's Photo peny 14 Sep 2015

อยากรบกวนอธิบายเกี่ยวกับระบบ FOB ให้ฟังหน่อยครับ คือยังไม่ถึงหรอกครับ แต่อยากรู้ไว้ก่อนครับ ขอบคุณครับ

ส่วนที่อยากรู้เป็นพิเศษคือ

1. เวลามีคนมาบุกเรานี่เราไม่ต้องออกไปสู้เองเหรอครับ ทหารเราเป็นคนสู้อัตโนมัติเหรอครับ
2. มีคนมาบุกจับตัวคนเราไป เอา GMPหรือของต่างๆไป เวลาเราเล่นในโหมดเนื่อเรื่องของเราก็ลดหายไปด้วยเหรอครับ

Galaxy Exposition's Photo Galaxy Exposition 14 Sep 2015

แพท 1.03 มาแระ 450 Mb แก้ฉาก 29 กะ 42 แก้ Fob ค้างกะพวกเซฟ

Galaxy Exposition's Photo Galaxy Exposition 14 Sep 2015

Edited by Galaxy Exposition, 14 September 2015 - 02:20 PM.

TAKUMI's Photo TAKUMI 15 Sep 2015

View PosttOeiKung, on 14 September 2015 - 09:39 AM, said:

สอบถามเรื่อง Rank ครับ ว่าเงือนไขการได้ Rank S ในถุกๆ Mission ให้ทำ Objective ในแต่ละ Mission ให้ครบก็ได้ Rank S เลยใช่หรื่อไม่ครับ

Rank S ปัจจัยหลักๆคือ

- เวลาต้องสั้นจบให้ไว้ที่สุด
- ไม่ฆ่าได้ Bonus
- ไม่โดนพบ
- ไม่โดน Reflec (สภาวะที่ศัตรูเจอเราแล้วสโลโมชั่น)
- อย่าพยายามโดน Alert เพราะเจอตัดแต้มเยอะ
- ถ้าจบด่านแบบไม่โดนพบเลยและไม่ฆ่าใครจะได้คะแนนสูงมากๆ

View Postpeny, on 14 September 2015 - 10:00 AM, said:

อยากรบกวนอธิบายเกี่ยวกับระบบ FOB ให้ฟังหน่อยครับ คือยังไม่ถึงหรอกครับ แต่อยากรู้ไว้ก่อนครับ ขอบคุณครับ

ส่วนที่อยากรู้เป็นพิเศษคือ

1. เวลามีคนมาบุกเรานี่เราไม่ต้องออกไปสู้เองเหรอครับ ทหารเราเป็นคนสู้อัตโนมัติเหรอครับ
2. มีคนมาบุกจับตัวคนเราไป เอา GMPหรือของต่างๆไป เวลาเราเล่นในโหมดเนื่อเรื่องของเราก็ลดหายไปด้วยเหรอครับ

เวลามีคนบุกเข้ามาถ้าเราอยู่หน้าจอเราสามารถเลือกเข้าไปช่วยได้ ซึ่งจะทำให้ได้รับ ทรัพยากร , GMP และค่า Ranking Online

แต่ถ้าเราไม่อยู่จอหรือไม่ได้เข้าต้องไปปรับ Security ที่ Idroid ให้เข้มงวด เพราะไม่งั้นโดนบุกตีแตกได้ง่ายเราก็จะเสียทหาร เสียทรัพยากรไปอย่างง่ายๆ การปรับพวกนี้ใช้ GMP เป็นค่ารักษาความปลอดภัย

แล้วถ้าคนโดนจับไป โดนรูดคอนเทนเนอร์ทรัพยากรไป ในโหมดเนื้อเรื่องหายด้วยมั้ย บอกเลยว่าหาย เพราะผมทดลองมาหมดแล้ว เพราะฉะนั้้นปรับระบบให้ดีๆ ไม่งั้นตีแตกแล้วเจอพวกเซียนๆอาจมีหมดตัว อย่างผมเคยไปรูดทรัพยากรคนอื่นมา 85,000 มาแล้ว

ใครคิดว่า Comment มีประโยชน์ขอ Like ให้กำลังใจคนตอบด้วยเน้อ

TAKUMI's Photo TAKUMI 15 Sep 2015

ว่าด้วยเรื่อง FOB ทำไมเราต้องเล่นมัน

เล่นเพื่อเอาทรัพยากรในการสร้างฐาน เพราะในเกมการหาทรัพยากรนั้นหายากพอดู ในเกมจะมีกล่องเล็กๆซึ่งเก็บแล้วเราจะใช้ได้เลย กับตู้คอนเทนเนอร์ ซึ่งตู้พวกนี้คือทรัพยากรดิบ กว่าจะใช้ได้ต้องรอแปรรูปซึ่งใช้ระยะเวลามากน้อยอยู่ที่ LV ของ Base Development Unit ของเรายิ่ง LV สูงก็แปรรูปมาใช้ได้เร็ว

หรือเข้าไปขโมยทหารแรงค์สูงๆเพื่อเอามาใช้ แต่ถ้าใครเล่นจบแล้วจะไม่ค่อยมีทหารแรงค์ดีๆ เพราะเจ้าบ้านอย่างมากก็เลือกแค่ A+ มา

สำคัญที่สุดคือ ทหารแรงค์ S+ และ S++ ที่หาไม่ได้ในเกม เราจะหาได้แค่ในโหมดนี้เท่านั้น แล้วจะได้มาได้ยังไง ก็ก่อนเข้าไปบุกชาวบ้านเขาให้เราดูซ้ายล่างจะมีบอกว่าเราจะได้อะไรตอบแทนบ้าง ถ้าฐานศัตรู LV สูง จะมีทหาร S++ ถ้าเราสามารถชนะเกมได้ ตอนจบเกมจะได้ทหารมาแต่ % ก็น้อยเช่นกัน ส่วนมากจะเขียนว่า S++ - A ต้องไปลุ้นเอาว่าจะได้ Rank อะไร

สดๆร้อนๆครับ

pakka's Photo pakka 16 Sep 2015

เจ๋งอะ! 100% นี่กี่ช.ม.ครับเนี่ย :)

ballayo's Photo ballayo 16 Sep 2015

Mission 43 ทำยังไงถึงโผล่มาอ่ะครับ

amaking69's Photo amaking69 16 Sep 2015

ถามด้วยครับside op49 กะ50 ยังไม่โผล่เหมิอนกันครับอยากได้แขนวาร์ปกะรูหนอนมากๆๆๆๆ

ThenameBam's Photo ThenameBam 16 Sep 2015

คุน Takumi คนไทยคนแรกเลยป่ะครับเนี่ยที่พิชิต 100% ยินดีด้วยครับ

Admin-09's Photo Admin-09 16 Sep 2015

100% เทพมาก ๆ ครับ ใช้ความขยันและอดทนสูงมาก

ถามหน่อยครับ ถ้าผมเล่นไปเยอะแล้ว แต่ยังไม่ได้น้องหมามาเป็นบัดดี้ ผมจะกลับไปเล่นฉากก่อน ๆ ได้มั้ยครับ

อีกข้อคือ task ย่อย ๆ ในแต่ละ mission สมมติเราฆ่านาย A ไปแล้ว ถ้าเรากลับย้อนไปเล่นใหม่เพื่อทำ mission ย่อยให้ครบ นาย A จะมีกลับมาให้เราจับขึ้น balloon ได้มั้ยครับ (เราเคยฆ่าไปแล้ว)

TAKUMI's Photo TAKUMI 17 Sep 2015

View Postballayo, on 16 September 2015 - 08:03 AM, said:

Mission 43 ทำยังไงถึงโผล่มาอ่ะครับ

เล่นพวกมิชชั่นสีเหลือง กับส่งทหาร dispatch สีเหลืองเดี๋ยวมาเองครับ

View Postamaking69, on 16 September 2015 - 12:37 PM, said:

ถามด้วยครับside op49 กะ50 ยังไม่โผล่เหมิอนกันครับอยากได้แขนวาร์ปกะรูหนอนมากๆๆๆๆ

เล่นเรื่อยๆเดี๋ยวมาครับ

View PostThenameBam, on 16 September 2015 - 01:52 PM, said:

คุน Takumi คนไทยคนแรกเลยป่ะครับเนี่ยที่พิชิต 100% ยินดีด้วยครับ

ไม่แน่ใจเหมือนกันครับ

View PostAdmin-09, on 16 September 2015 - 06:57 PM, said:

100% เทพมาก ๆ ครับ ใช้ความขยันและอดทนสูงมาก

ถามหน่อยครับ ถ้าผมเล่นไปเยอะแล้ว แต่ยังไม่ได้น้องหมามาเป็นบัดดี้ ผมจะกลับไปเล่นฉากก่อน ๆ ได้มั้ยครับ

อีกข้อคือ task ย่อย ๆ ในแต่ละ mission สมมติเราฆ่านาย A ไปแล้ว ถ้าเรากลับย้อนไปเล่นใหม่เพื่อทำ mission ย่อยให้ครบ นาย A จะมีกลับมาให้เราจับขึ้น balloon ได้มั้ยครับ (เราเคยฆ่าไปแล้ว)

ย้อนได้ครับ ยังไงก็ต้องย้อนเพราะ task ให้ทำบานเลย

Gobkero's Photo Gobkero 18 Sep 2015

จะเอารูหนอนต้องจบ mission 31 (จบchapter 1)ก่อน ถ้าจบแล้วยังไม่โผล่ก็ให้ทำ side ops เพิ่ม จำไม่ได้ว่ามันจะต้องทำอันไหน

money's Photo money 18 Sep 2015

Chapter 2 พวกมิชชั่นเดิมๆที่เอามาให้เล่นซ้ำแบบยากขึ้นเช่น Total stealth, Extream อะไรแบบนี้เราไม่ทำได้มั้ยครับ เลือกทำเฉพาะ main quest, sub quest , (ฟังเทป) ที่เป็นสีเหลืองเท่านั้นจะสามารถจบได้มั้ยครับ

Gobkero's Photo Gobkero 18 Sep 2015

View Postmoney, on 18 September 2015 - 12:23 PM, said:

Chapter 2 พวกมิชชั่นเดิมๆที่เอามาให้เล่นซ้ำแบบยากขึ้นเช่น Total stealth, Extream อะไรแบบนี้เราไม่ทำได้มั้ยครับ เลือกทำเฉพาะ main quest, sub quest , (ฟังเทป) ที่เป็นสีเหลืองเท่านั้นจะสามารถจบได้มั้ยครับ

ได้คับ ทำเฉพาะที่มันเม็ดเหลืองแปะไว้ข้างหน้า เพราะมันคือมิชั่นที่จะต้องทำเพื่อให้จบเกม ทำมิสชั่นอื่นที่ไม่มีเม็ดเหลืองแล้วไม่ทำมิสชั่นเนื้อเรื่องมันก็จบไม่ได้เพราะเนื้อเรื่องไม่เดิน

money's Photo money 18 Sep 2015

View PostGobkero, on 18 September 2015 - 01:10 PM, said:

ได้คับ ทำเฉพาะที่มันเม็ดเหลืองแปะไว้ข้างหน้า เพราะมันคือมิชั่นที่จะต้องทำเพื่อให้จบเกม ทำมิสชั่นอื่นที่ไม่มีเม็ดเหลืองแล้วไม่ทำมิสชั่นเนื้อเรื่องมันก็จบไม่ได้เพราะเนื้อเรื่องไม่เดิน

ขอบคุณมั่กๆครับ^^

ไม่ทราบหลายๆท่านเป็นเหมือนผมมั้ย คือ ความรู้สึกว่าเกมส์มันจบไปตั้งแต่จบ chapter 1 แล้วอ่ะครับ พอเริ่ม chapter 2 เหมือนได้เล่น Extra content มากกว่า -_-!

DRIFT_KING's Photo DRIFT_KING 18 Sep 2015

มิชชั่นหลักสีเหลืองไม่ขึ้น แสดงว่าผมจบเนื้อเรื่องหลักแล้วใช่มั้ยครับ

lamooz`'s Photo lamooz` 03 Oct 2015

สอบถามหน่อยครับทำอย่างไรถึงเอาใช้บอลลูนเอาพวกรถแล้วก็คอนเทรนเนอร์ทรัพยากรกลับฐานได้อะครับ