`
←  DGO CLUB : PS4 & PS3
Logo
»

[The Witcher 3]สอบถามเรื่องการอัพสกิลและเค...

miyalovic's Photo miyalovic 28 Aug 2015

สวัสดีครับ พึ่งมีโอกาสได้เล่น the witcher3 อยากสอบถามว่า เพื่อนๆอัพสกิลกันสายไหนครับ มันเยอะแยะเต็มไปหมด สายไหนโหดๆบ้างครับ และใครมีเคล็ดลับในการต่อสู้เทพๆ ช่วยมาแบ่งปันด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
Edited by miyalovic, 28 August 2015 - 04:13 PM.

TAKUMI's Photo TAKUMI 28 Aug 2015

สายเกราะเลยครับ พยายามอัพให้ได้ถึงท่าเกราะโดนตีแล้วเลือดเพิ่ม แล้วจะเก่งขึ้นเยอะ

ส่วนสายโจมตีผมใช้สายไฟ ยิ่งได้ท่าชาร์จไฟปล่อยไปเผาเลือดลดฮวบๆเลยแหละ

notnid1521's Photo notnid1521 28 Aug 2015

เช่ยเดียวกับท่านด้านบน ผมอัพเวทย์ เกราะ กับ ไฟ ครับ บู๊กระจาย แต่ตอนนี้เริ่มเล่น new game + ใหม่ สกิลแทบไม่มีความหมาย เพราะศัตรูก็เก่งตามเวลเราเหมือนกัน เล่นโหมดยากสุด เจอ กริฟฟินตัวแรกยังไม่รอดเลยครับ

H2O's Photo H2O 28 Aug 2015

ถ้าอยากเล่นแบบ skyrim อัพสายเกราะกับ sign

ถ้าอยากเล่นแบบ Dark Souls เล่นเกราะเบากับสายดาบ
ปรับเกมให้อยู่ระดับยากสุดครับ มันส์แน่นอน

pain6's Photo pain6 28 Aug 2015

เวลาสู้กับคน ผมใช้เทเลพัดมันให้ล้มแล้วตามไปแทง ง่ายที่สุด
ส่วนมอนก้อดูตามหนังสือเลยครับว่าอาบน้ำยาชนิดไหนที่ดาบ แรกๆพยายามเคมพวกโพชั่นเหล่านี้ให้ครบก่อนครับ จะง่ายขึ้นเยอะ

MikAFeveR's Photo MikAFeveR 28 Aug 2015

แนวทางคร่าวๆ
พวกสกิลนี่ลองเลือกเป็นสายๆไปน่ะครับ อย่าอัพจับฉ่ายจนเกินไปไม่งั้นจะอัพไม่ถึงสกิลขั้นสูง

แยกอยู่หลักๆ 3 สาย ดาบ, sign, potion ส่วนอีกอันเป็นสกิลเสริมทั่วไป(ส่วนตัวอัพสายดาบครับเล่นง่ายดี แล้วก็อัพอย่างอื่นเสริมอย่างละนิดละหน่อย)

แนะนำเรื่องเกราะละกันครับให้ทำเควสเอา diagram พวกชุดเซ็ทวิชเชอร์ต่างๆมาใช้จะดีกว่าพวกที่ดรอป
ขุดประเภท light armor (แนะนำ cat school gear) ค่าโจมตีดาบจะสูงมาก stamina,adrinaline ขึ้นเร็วเหมาะกับสายที่เน้นฟันๆหลบๆ

ชุดประเภท medium armor (แนะนำ wolf หรือ griffin school gear) ค่าป้องกันธาตุต่างๆ และ sign intensity จะมีมากกว่า ประเภท light armor เหมาะกับคนที่ชอบเล่นสายผสมหรือ hybrids

ชุดประเภท heavy armor (แนะนำ bear school gear) ค่าป้องกันสูงมาก แต่ stamina จะขึ้นช้า(มันหนัก) เหมาะกับสายแทงค์ อัดๆ บล็อคๆ กระดกโพชั่น

แล้วก็อย่างที่เค้าบอกกัน sign ที่โคตรมีประโยชน์ไม่ว่าจะเล่นยังไงก็ควรจะอัพไว้ก็คือ quen ครับ ยิ่งอัพถึงตอนโดนฟันแล้วเลือดเด้งนี่ฟินมาก 555
Edited by MikAFeveR, 28 August 2015 - 07:54 PM.

nat-mekmusic's Photo nat-mekmusic 28 Aug 2015

1.เกราะ อัฟถึงเลือดเด้ง lv2 เต็ม
2.เจรจา อัฟ lv1 เต็ม
3.ดาบเบา อัฟถึง lv2 เต็ม
4.อะดรีนาลีน อัฟถึง lv 4 เต็มไปเลย

Markoto's Photo Markoto 28 Aug 2015

ผมเล่น Death march อัพตามนี้ครับ สบายๆ
Quen ก่อน
แล้วอัพ Axii จนควบคุมศัตรูได้

แล้วก็ต่อ Quen จนเกราะเพิ่ม HP ได้เมื่อโดนตี หรือ Igni สักนิดหน่อย ก็ได้

พอหลังๆ เริ่มง่าย จะอัพอะไรก็ได้ เพราะ มันมีของให้เรา reset skill ได้เรื่อยๆ

แนะนำให้เริ่ม Deathmarch เลย เพราะยากแค่แรกๆ หลังๆ คือ เดินชิว ง่ายๆครับ

ACE of The ACE's Photo ACE of The ACE 28 Aug 2015

ผมก็เพิ่งได้แผ่นมายังไม่ได้เริ่มเลย เริ่มเวลสูงสุดเลยดีมั้ยครับ มันจะยากไปกว่าซีรีส์ souls ป่าวครับ?

miyalovic's Photo miyalovic 28 Aug 2015

ขอบคุณทุกท่านครับ ข้อมูลเกมนี้เยอะเหลือเกิน แต่หนุกโคตรๆ ม้ามีไม่ค่อยขี่เลย เดินลุยป่าได้ฟิลสุดๆ

Begitsu's Photo Begitsu 28 Aug 2015

เกมนี้โผล่มาต้องวิ่งตามไปสูบพลังจาก Place of Power ก่อนครับ เพื่อเก็บสกิลพอยท์เอามาอัพสกิล
จะได้เก่งเร็วๆ

เล่นแรกๆสู้ใครไม่ค่อยได้อัพแต่สายดาบ พอเล่นไปนานๆ รีสกิลมาเล่นสายเวทย์หมด
เวลาเจอมอนเก่งต้องอัพสกิลเกราะกันมันตีทีเดียวตาย กับพ่นไฟจะง่ายมาก สู้กับคนอัพสกิลเปลี่ยนศัตรูเป็นพวก ปล่อยมันฆ่ากันเองเร็วกว่าเยอะ
เพราะมันตีกัน 1-2 ทีตายแล้ว โหดมากๆ ส่วนสกิลสะกดจิตให้ทำตามยังไงก็ต้องอัพให้เต็ม 3 เพื่อได้ exp ฟรี ตามเนื้อเรื่อง

สกิลดาบที่ตีทีเดียวตายอัพเลเวล 2 ที่โอกาสติด 2% แทบไม่มีประโยชน์ เปลืองสกิลโดยใช่เหตุ
เคยเอาไปตีพวกชื่อแดงเคยฟลุคติดทีเดียวเอง ฉับเดียวคอขาด

miyalovic's Photo miyalovic 29 Aug 2015

เมื่อคืนเริ่มรู้หลักมากขึ้นเล่นไปถึงได้ซัดแม่สาว kiera แล้วครับ เกมนี้ทำโมเดลผู้หญิงได้ถึงใจจริงๆ ทั้งหน้าตา รูปร่าง ช่วงไหล่ 555

Begitsu's Photo Begitsu 29 Aug 2015

อย่าลืมเลือกให้คีร่าไปหลบภัยที่เคโมเฮนนะครับ เพื่อถ้วยรวมพลังสามัคคี

miyalovic's Photo miyalovic 29 Aug 2015

เลือกตอนไหนอ่ะครับ ไม่ทันแล้ว เราฆ่าตายไปแล้ว T-T รวบรวมข้อมูลเยอะๆแล้วเล่นใหม่อีกทีดีมั้ยนะ T-T สกิลจับฉ่ายไป 3-4 สกิล
Edited by miyalovic, 29 August 2015 - 07:01 PM.

Begitsu's Photo Begitsu 29 Aug 2015

เลือกยังไงก็ได้ไม่ให้เกิดฉากสู้กันครับ

ไล่ดูcheck pont ไม่ทันละ สงสัยได้เล่นใหม่ T-T