`
←  DGO CLUB : XBOX ONE & XBOX360
Logo
»

สอบถาม id xbox one ครับ

yippy's Photo yippy 24 Aug 2015

1. เรื่องการใช้ email ที่ผูกกับ game tag ที่อยู่ใน email จำเป็นต้องเป็นที่อยู่ในอเมริกาหรือเปล่าครับถึงจะซื้อเกม content ต่างๆได้
2. ที่อยู่ที่ใช้สมัคร gametag ต้องเป็นที่อยู่ในอเมริกาใช่ไหมครับ ถึงจะซื้อพวก content ต่างๆได้

ขอบคุณครับ

voyevoda's Photo voyevoda 24 Aug 2015

1. มันจะใช้แยกโซนของ account นะ ถ้าจำไม่ผิด ใช้ usa แหล่ะครับดีแล้ว ได้โซน US
2. พอเลือกประเทศ จำได้ว่ามันจะให้เลือกรัฐ แล้วพวก address ต้องกรอกให้เข้ากันด้วย ลองหาร้านอาหารในรัฐนั้นๆที่เลือกละกันครับ
พวก CA ,NY เป็นต้น (ตรงนี้มันคงไม่ส่งอะไรมาให้อะ แต่หลักๆน่าจะใช้เป็นที่อ้างอิงเวลาซื้อของ ออกสลิปภาษีของเค้ามากกว่า )

yippy's Photo yippy 24 Aug 2015

ขอบคุณมากครับ
รบกวนถามต่อนิดนึงครับ
ถามเรื่องการใช้ credit card ครับ ของไทยใช้ได้ใช่ไหมครับ และเราสามารถยกเลิกการผูก Credit card กับ gametag เมื่อไหร่ก็ได้ใช่ไหมครับ
Edited by yippy, 24 August 2015 - 07:06 PM.

FanaGu's Photo FanaGu 24 Aug 2015

View Postyippy, on 24 August 2015 - 06:59 PM, said:

ขอบคุณมากครับ
รบกวนถามต่อนิดนึงครับ
ถามเรื่องการใช้ credit card ครับ ของไทยใช้ได้ใช่ไหมครับ และเราสามารถยกเลิกการผูก Credit card กับ gametag เมื่อไหร่ก็ได้ใช่ไหมครับ
ผมใช้ ของกรุงสรีได้ปกติครับ ซื้อเสร็จ รีมูพออกเบย ปัจจุบันเพื่อนเป็นคนซื้อ รู้สึกจะใช้ของกสิกร

Genocide Fang's Photo Genocide Fang 24 Aug 2015

ไม่ใช่แล้วครับ

สมัย XBOX 360 ตัวมาร์เก็ตเพลซที่โชว์ในเครื่อง จะขึ้นตามโซนของ Account ที่สมัครไว้

แต่ XBOX ONE ไม่ใช่ ของ XBOX ONE จะโชว์มาร์เก็ตเพลซตาม "โซนเครื่อง" ที่ตั้งไว้
ถ้าคุณตั้งเครื่องไว้เป็น US ก็จะเห็นมาร์เก็ตของ US, ถ้าตั้งไว้เป็น JP ก็จะเห็นของ JP
ซึ่งสามารถเปลี่ยนไปเปลี่ยนมาได้ในหัวข้อ Config ของเครื่อง

เลยมีฝรั่งหัวหมอหลายคน ใช้วิธีเปลี่ยนโซนเครื่องเป็น HK หรือ INDIA
แล้วไปซื้อเกมเดียวกันแต่ราคาถูกกว่าจากย่านนั้น

lunartear's Photo lunartear 24 Aug 2015

View PostGenocide Fang, on 24 August 2015 - 10:13 PM, said:

ไม่ใช่แล้วครับ

สมัย XBOX 360 ตัวมาร์เก็ตเพลซที่โชว์ในเครื่อง จะขึ้นตามโซนของ Account ที่สมัครไว้

แต่ XBOX ONE ไม่ใช่ ของ XBOX ONE จะโชว์มาร์เก็ตเพลซตาม "โซนเครื่อง" ที่ตั้งไว้
ถ้าคุณตั้งเครื่องไว้เป็น US ก็จะเห็นมาร์เก็ตของ US, ถ้าตั้งไว้เป็น JP ก็จะเห็นของ JP
ซึ่งสามารถเปลี่ยนไปเปลี่ยนมาได้ในหัวข้อ Config ของเครื่อง

เลยมีฝรั่งหัวหมอหลายคน ใช้วิธีเปลี่ยนโซนเครื่องเป็น HK หรือ INDIA
แล้วไปซื้อเกมเดียวกันแต่ราคาถูกกว่าจากย่านนั้น

ขอบคุณมากครับ ผมเองก็ตั้งโวนเครื่องเป็น USA ไว้ แต่จำไม่ได้ว่ามันเปลี่ยนโซนเครื่องได้กี่ทีหรือต้องเว้นระยะเวลา ไม่งั้นคงเปลี่ยนรัวๆได้เลย
ตั้งเป็น USA เพราะตอนแรกตั้งเป็นสิงคโปร์ หาเกม Neverwinter ไม่เจอ เลยลองตั้งเป็น USA Market มันเปลี่ยนไปด้วย

Genocide Fang's Photo Genocide Fang 25 Aug 2015

ไม่น่าจะมีจำกัดเวลาครับ ตอนผมเทสต์เอง ก็ลองเปลี่ยนไปเปลี่ยนมารัวๆ ทั้งวัน (เช็คราคาเกม)

FanaGu's Photo FanaGu 25 Aug 2015

https://www.facebook...BOXONETHAILAND/

ถามเพจนี้เลยฮะ ข้อมูลแน่นมาก ^_^

yippy's Photo yippy 25 Aug 2015

ขอบคุณทุกท่านมากครับผม ห่างหายวงการไปนานกลับมามึนไปหมดเลย ตอนนี้กระจ่างแล้วครับ