`
←  DGO CLUB : Nintendo World - Wii U / Wii / 3DS
Logo
»

สรุปให้ผมทีจะได้ไหมอ่ะครับ ??? ขอบคุณครับ

keanetona's Photo keanetona 21 Apr 2007

hamtaro, on Apr 20 2007, 10:44 PM, said:

wiiสู้xboxแรกไม่ได้แน่นอนเพราะปล่อยความละเอียดแค่480pแต่xbox1ได้ถึง720p

xbox ตัวแรกมันยิงได้ถึง1080iไม่ใช่รึ ?

ว่าแต่ เกมของXboxมีเกมไหนที่ยิืงได้มากกว่า480pมั่งอ่ะ จะเอามาลองกะทีวีใหม่ ตอนนี้ได้เล่นเกมที่เป็น1080iอยู่เกมเดียวคือ GT4 ของเพลย์2 สวยพอที่จะฆาตกรรมเกมของXboxทุกเกมที่มีอยู่ในครอบครองให้ตายสนิทได้ -*-

ปล. จริงๆแล้ว สเป็คของวี แรงกว่า cube อยู่นิดหน่อย แต่มันเป็นเครื่องที่คุ้ม เพราะซื้อ1เครื่อง ได้เล่น2คอนโซล และ เกมคิวป์ที่เคยกระแนะกระแหนว่า"มีแต่มาริโอ เซลด้า เมทรอย" แต่กลับสนุกกว่าที่ิคิดแฮะ (จริงๆแล้วคืออคติที่มากับN64ที่แสนห่วย ดีนะ ที่ยังได้เครื่องมาฟรีๆ)

hamtaro's Photo hamtaro 21 Apr 2007

keanetona, on Apr 21 2007, 04:50 PM, said:

xbox ตัวแรกมันยิงได้ถึง1080iไม่ใช่รึ ?

ว่าแต่ เกมของXboxมีเกมไหนที่ยิืงได้มากกว่า480pมั่งอ่ะ จะเอามาลองกะทีวีใหม่ ตอนนี้ได้เล่นเกมที่เป็น1080iอยู่เกมเดียวคือ GT4 ของเพลย์2 สวยพอที่จะฆาตกรรมเกมของXboxทุกเกมที่มีอยู่ในครอบครองให้ตายสนิทได้ -*-

ปล. จริงๆแล้ว สเป็คของวี แรงกว่า cube อยู่นิดหน่อย แต่มันเป็นเครื่องที่คุ้ม เพราะซื้อ1เครื่อง ได้เล่น2คอนโซล และ เกมคิวป์ที่เคยกระแนะกระแหนว่า"มีแต่มาริโอ เซลด้า เมทรอย" แต่กลับสนุกกว่าที่ิคิดแฮะ (จริงๆแล้วคืออคติที่มากับN64ที่แสนห่วย ดีนะ ที่ยังได้เครื่องมาฟรีๆ)
xbox ได้ถึง 1080i ครับแต่ผมยังไม่เจอเกมที่ถึงเลยสูงสุดที่เจอก็คง soul calibur 2 720p อะครับ อันนี้น่าจะสูสีกับ gt4 ที่คุณบอกได้ เพราะมันจะสวยกว่า soul calibur 3 ใน ps2

ส่วนน้อง wii ภาพสวยกว่า ps2 แน่นอน จากการะเทียบre4 เห็นแล้วน้ำตาไหลไมมันสวยขนาดนี้นะเนี่ย เพราะสมัย เล่น gc ไม่ได้ซื้อสาย component เพราะมันแพงมากๆเลย ถ้า wii คนที่ยังไม่มี gc นี่ซท้อมาคุ้มมากๆเพราะมันไม่เลือกแผ่นเล่น gc เก่าผมอ่านแผ่นเรื่องมากเออะก็จอดำ ตอนนี้มี wii แทบไม่ได้แต่ gc อีกเลย คุ้มมากๆถ้า คนยังไม่เคยเล่น gc
Edited by hamtaro, 21 April 2007 - 05:43 PM.

Ka-ToA's Photo Ka-ToA 21 Apr 2007

Wii พึ่งออกมาไม่นานกราฟฟิกยังไม่ค่อยดี

อย่างของเพล2 ตอนแรกๆยังน่าเกลียดครับ

ดู Bio Gunsurvivor 2 สิครับ
แล้วมาเทียบกะ God Of War อย่างกะคนละเครื่องเลย

katikung555's Photo katikung555 22 Apr 2007

ตอนนี้เกมที่ออกมาแล้วภาพสวยมีแค่ Zelda เท่านั้น(แต่ก็ยังไม่สวยเท่าไหร่)

ถ้าอยากเล่นเกมแนวใหม่ๆก็ซื้อหามาเถอะครับ เพราะเกมภาพสวยยังไงก็ต้องไปบริโภคที่เครื่อง 360 หรือ PS3 อยู่แล้ว

บอลมันคนละถ้วยกัน

คนจริงเขย่าจอ's Photo คนจริงเขย่าจอ 22 Apr 2007

ทำไมหนูกลับคิดว่าwiiมันสวยดีนะตอนนี้อยากเล่นมาริโอ้กาแลคซี่มากๆๆๆๆเกมเพล์ก็ไม่น้
อยหน้าใครๆเลย

ปล ไปเล่นบ้านเพื่อนมาลงทุนช่วยซื้่อจอยอีกคุ่นึงเลยนะ

paween_a's Photo paween_a 22 Apr 2007

ถามผิดแล้วครับ
ควรจะถามว่าเล่น Wii แล้ว"สนุกกว่า" เครื่องอื่น ๆ ไหมครับ?

xanyz's Photo xanyz 22 Apr 2007

ผมว่าทำให้สวยกว่าได้ครับ แต่ยังไม่มีเกมที่ว่านั่นออกมาเท่านั้นเอง แต่ผมก็สนุกกับ wii พอสมควรเลย

อย่าง paper mario ทำลง GC ก็ได้แต่ก็จะแตกต่างตรงใช้ remote ชี้ไม่ได้เท่านั้นเอง
(จะทำก็ทำได้แค่เอา analog หรือ d-pad มาชี้ก็ได้แหละครับ)

poad's Photo poad 22 Apr 2007

คิดเหมือนเพื่อนๆครับที่ว่า พอมาริโอกาแลคซี่ออกแล้ว กราฟฟิคของ Wii คงจะพัฒนาไปได้อีกขั้นนึง เกมเพลยเป็นต่อแล้ว ถ้ากราฟฟิคดีขึ้นเรื่อยๆๆอีก ก็ไม่รู้จะไม่ให้รักไงไหว อิอิ

Granzon's Photo Granzon 23 Apr 2007

ถ้าเปรียบเทียบกับ xbox ตัวเก่า ก็ต้องบอกว่า Wii ดีกว่าอยู่แล้วครับ

หวดได้เลยครับ มันคนละยุคกันอ่ะครับ

แต่ภาพก็ไม่ต่างกันมากนะครับ ที่ดีกว่าก็จอยน่ะแหละครับ

Spirit's Photo Spirit 23 Apr 2007

ผมกลับคิดว่านี่เป็นคำถามที่น่าสนใจมากนะครับ
เรื่องเกมเพลย์นั้น ดาษดื่นแล้วครับ เป็นที่รู้กันอยู่แล้วว่าโดษเด่นอยู่
ส่วนจะสนุกหรือไม่นั้นก็ต้องลองเล่นเอง

โดยส่วนตัวคิดว่า เกมที่เล่นสนุกก็เป็นเกมที่ดี
แต่ถ้าเป็นเกมที่เล่นสนุก และสวยด้วย จะไม่ดียิ่งกว่าหรือ?

kero's Photo kero 23 Apr 2007

xbox1 สวยกว่าเยอะ อย่างน้อยก็เปิด progressive ได้ทุกเกม wii มีบางเกมแหละ ที่เปิด progressive ได้

Zelda ผมว่ามันไม่ค่อยสวยนะ งั้นๆ แต่เกม Wii สนุกทุกเกมแหละ ยกเว้น MarioPaper แม่ม ทำเครื่อง ตู bricked
Edited by kero, 23 April 2007 - 01:24 PM.