`

Jump to content

ขุดกรุมาอัพเดต สอบถามเรื่อง CFW PSP200x บอร์ดสวรรค์หน่อยครับ

1 reply to this topic

#1 kritz

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Freshy

Posted 20 July 2015 - 09:35 AM

รบกวนสอบถามหน่อยครับ เครื่อง PSP200x จำรุ่นไม่ได้ จำได้แต่ที่เขาเรียกบอร์ดสวรรค์ไรนี่แหละ
ต้องอัพเดต CFW เป็นรุ่นไหนครับ คือ ไม่ได้เปิดเครื่องมาร่วมๆ 3-4 ปีแล้ว เมื่อวานรื้อลิ้นชักแล้วเจอ
เลยชาร์จแบตให้เต็มแล้วมาเปิด ก็เล่นได้ปกติดี แต่ตอนนี้คิดอยากจะอัพเดต CFW ให้ร่วมสมัยสักหน่อย
แถมตอนเปิด rom ใน poploader emu แล้ว มันเล่น DQ7 ไม่ได้(เพิ่งโหลดมาเมื่อปีที่แล้วนี่เอง) ก็คงต้อง
อัพ poploader เป็นตัวล่าสุดด้วยแหละ จึงอยากทราบแหล่งข้อมูลการอัพเดต CFW และ Poploader หน่อยครับ

CFW เวอร์ชั่นใดแล้วครับ สำหรับ PSP200x และหาดาวน์โหลดที่ไหน ติดตั้งอย่างไร
Poploader เวอร์ชั่นใดแล้วเช่นกันครับ และหาดาวน์โหลดจากที่ไหน ติดตั้งอย่างไร

ขอบคุณครับ

#2 Ronin

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 20 July 2015 - 01:35 PM

ตามGoogle เสรืหหาก็เจอนะ มีหลายที่เลย
ตอนนี้ล่าสุด6.61 แต่ที่นิยมกันจะเป็น 6.20 กับ6.60 นะครับ