`

Jump to content

[FAQ] Beginner's Guide FFXIV

26 replies to this topic

#21 huang

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 10 August 2015 - 11:19 PM

ถามเพิ่มครับ Ultimatepay นี่ใช้ไม่ได้แล้วหรอครับ จะเข้าไปเติม Crysta จ่าย Paypal ผ่าน UPay แต่ไม่มีขึ้นมาครับ
เลือก paypal ตรงๆเลยก็ไม่ได้ บอกว่าเป็น Paypal Thailand ครับ

#22 Burm

เซียนเกม

• Admin

Posted 11 August 2015 - 10:21 AM

Ultimatepay ผมลองเข้า web แล้วมันขึ้น discontinued แล้วนะครับ
ส่วนจ่ายเงิน ผมใช้บัตรผูกตรงๆ ไปเลยนะครับ
ลองดู K-Web Shopping เป็นทางเลือกก็ได้ครับ ถ้าไม่มีบัตรเครดิต
ปล. ผมเห็นมี web ไทยมีขาย crysta เหมือนกันนะครับ ลองหาดู

win10 ผมยังไม่ได้ลองนะ เดี๋ยวช่วงวันหยุดนี้จะลองดู
แต่เท่าที่อ่านๆ มา ก็ไม่เห็นมีปัญหานะ

#23 aLcHieZ

ขี้เมาระดับ 8

• Royal Executive Members

Posted 11 August 2015 - 11:01 AM

ผมอัพ Win10 ไปละครับ รู้สึกว่าเล่นเกมลื่นขึ้น ใช้ DX11 Client ก็ไม่แครชเหมือนตอนใช้ Win8 (GTX960)

ส่วนเรื่องPayPal นี่ไม่ทราบเลยครับ ผมใช้บัตร KTC เติม Crysta ก็ตัดเงินได้ปกติไม่มีปัญหาอะไรครับ

#24 huang

Posted 11 August 2015 - 11:47 AM

ขอบคุณครับ คงใช้บัตรผูกตรงๆละครับ
Win10 เดวเสาร์นี้จะลองครับ ^^

#25 huang

Posted 13 August 2015 - 10:09 PM

สอบถามครับ ตอนนี้ Archer ผม เลเวล 30 ละ Pulgilist 15 แต่ไม่เห็นมีเควสเปลี่ยนเป็น Bard ออกมาให้ทำครับ
หรือว่า Main Quest ผมยังไม่ถึง เนื้อเรื่องครับ เพิ่งซัด Ifrit ไปหมาดๆ
ออแล้วก็ Archer Quest เลเวล 30 เพิ่งไปรับมา ต้องเคลียร์ก่อนหรือเปล่าครับ
ขอบคุณครับ

#26 Burm

เซียนเกม

• Admin

Posted 14 August 2015 - 08:49 AM

ต้องเคลียร์เควสอาชีพ 30 ก่อนครับ
Quest เปลี่ยน class เป็น job มันจะเป็น quest ต่อจากนั้น พอเปลี่ยนเสร็จ quest อาชีพหลังจากนั้นจะต้องไปรับจากคนอื่นต่อ

#27 huang

Posted 26 August 2015 - 07:47 AM

เล่มมาจะ 2 เดือน สร้างตัวที่ Tonberry ได้ละ
ได้แบบงงๆ แถมไม่ได้เลือกอาชีพที่จะเล่นด้วย ^^ [Marauder]
เริ่มเล่นใหม่กับอาชีพใหม่สินะ
ฝากตัวอีกครั้งด้วยครับ