`

Jump to content

ณ ปัจจุบัน ซื้อ sony 40w600b คุ้มมั้ยครับ

5 replies to this topic

#1 hoyhoykung

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 12 July 2015 - 07:50 PM

ยืมไอดีพี่มาโพสนะครับ พอดีจะซื้อทีวีมาไว้เล่นเพลย์สี่กับต่อทีวีดูหนังดูการ์ตูนสักเครื่อง

แต่ความรู้ด้านนี้ติดลบเลยครับ หาอ่านยังไงก็ไม่เข้าใจ เห็นตัวนี้เพื่อนแนะนำมา sony 40w600b ร้านขายอยู่ 15-16k

มีงบประมาณนี้แหละครับ มีตัวไหนดีกว่ามั้ยครับในราคานี้ หรือมีแนะนำมั้ยครับ ทนๆภาพลื่นๆสีสดๆไม่เน้นเล่นเน็ตหรือดิจิตัลอะไรทั้งนั้นเลยครับ เอามาเล่นเพลย์สี่อย่างเดียวจริงๆ

ขอรบกวนท่านผู้เชี่ยวชาญหน่อยครับ หรือจะแนะนำร้านด้วยจะเป็นพระคุณอย่างสูงครับ ขอบคุณครับ

#2 hoyhoykung

Posted 12 July 2015 - 09:17 PM

ถ้าเทียบกับตัวนี้ ตัวไหนคุ้มกว่าครับผม

http://www.luckydigi...2470_th_5324669

#3 ใหญ่สั่งข้า ฟ้าสั่งเก็บ

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 12 July 2015 - 11:03 PM

สเปคที่ดูมาก็โอเค ในราคาระดับนั้นครับ
ส่วนซัมซวย ผมไม่เชียร์ เพราะเจอปัญหามาเยอะครับ

ถ้าอยากได้จอใหญ่ขึ้น ลองดู LG ครับ
LEDTV49นิ้ว 49LB551T LEDTV LG
http://www.luckydigi...ydigitaltv.html

#4 hoyhoykung

Posted 13 July 2015 - 12:17 AM

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับผม ราคาดีมากเลย แต่กลัวอย่างเดียวตรง refresh rate นี่แหละครับ มัน50 ผมไปอ่านเว็บนอกมาเค้าบอกไม่แนะนำเพราะมันไม่ลื่นกับพวกเกม 60fps

แต่ตั้ง49นิ้ว น่าสนใจมากครับ แล้วซื้อร้านข้างนอกกับพวกนี้มีประกันรึเปล่าครับ ประกันแอลจีดีรึเปล่า ห่วยเหมือนซัมซวยรึเปล่าครับ ได้ยินแต่ข้อเสียซัมซวย

#5 ใหญ่สั่งข้า ฟ้าสั่งเก็บ

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 13 July 2015 - 09:26 AM

จริงๆ ผมไม่ค่อยเชียวชาญเรื่อง LED นะครับ
เพราะผมตัดปัญหาเรื่อง เฟรมเรท ไปใช้พลาสม่า

ถ้ากลัวเฟรมเรทไม่พอ ผมเคยเห็นรุ่น 200 Hz นะ แต่ราคาจะเกินงบครับ

#6 Zon&Sun

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 14 July 2015 - 07:57 AM

ตอนแรกว่าจะถอยรุ่นนี้เหมือนกัน ทำไปทำมากลายเป็นรุ่น 43W800C ซะแทน ได้มาที่ราคา 20,970 จากลาซาด้าครับ