`

Jump to content

Plasma Samsung PS-42Q7H 42'' ตัวนี้ดีไหมครับ

21 replies to this topic

#21 nointrend

^ ^"

• High Royal Executive Members

Posted 07 June 2007 - 08:02 PM

LCD สุดท้ายมันก็แค่กระแสนะครับ อยากให้ลองลึกซึ้งกับ plasma อีกนิดนะครับ ข้อเสียมากกว่าแต่คุณภาพต่างกันครับ

ถ้าเพิ่มงบได้จริงๆอยากให้มอง plasma รุ่นหลังจากรุ่นนั้นนะครับ spec samsung ตัวนั้นไม่เวิร์คเท่าไหร่

Edited by nointrend, 08 June 2007 - 02:48 PM.

#22 arnon_ara

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 26 June 2007 - 08:09 AM

ถ้าอยู่เมืองไทยผมว่าไงพลาสม่าก้อใช้ประโยชน์ได้มากกว่าอะคับ LCD มันก้อแค่ต่อคอม เล่นเกมส์ 360 กับ PS3 แต่พอมาทำอย่างอื่นห่วยโครต ๆ ส่วนใหญ่คุณต้องถามตัวเองไว้ใช้ทำอะไร ถ้าดูหนัง ดูDVD แนะนำคับว่า Plasma กินขาด ส่วน LCD ไว้รออนาคตประเทศชาติไทยเมื่อไหร่จะพัฒนาสัญญา TV และการลดราคาของเครื่อง HDDVD ดีกว่าคับ ผมว่าน่าจะอีก 5 - 10 ปี ป่านนั้นคุณซื้อ Plasma มาดูวันนี้ พอถึงเวลา LCD คงเหลือไม่กี่ตังค์แล้วละ จะหวดอีกสักตัวในอนาคตคงไม่เกินเอื้อมแล้วละคับผมว่านะ (แต่อนาคตคุณอาจเจอจอเทพกว่า FULL HD ก้อได้นะคับ เพราะเทคโนโลยีพัฒนาไม่หยุด) แต่เราก้อต้องเลือกเอาเทคโนโลยีที่ใช้ได้กับบ้านเราก่อน ไม่ใช่ตามกระแสอะ

ปล ผมใช้ Plasma Phillips Pix2 อยู่ ผมลองดู TV ดูหนัง DVD เล่น PS2 Wii จะบอกว่าเอาไปเทสกับชาร์ป 32BX ของบ้านเพื่อน พลาสม่าบ้านผมกินขาดทุกอนู ยกเว้นต่อคอม ของผมทำไม่ได้ ของเพื่อนแจ่มอะ (ย้ำนะคับ ซื้อของในปัจจุบันเพื่อใช้ในปัจจุบันนะคับ)