`

Jump to content

Dune TV-30 3D เล่น MKV แล้วค้าง

1 reply to this topic

#1 annorty

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 07 July 2015 - 10:20 AM

พอดีผมพึ่งซื้อมาครับ แล้วก็ต่อกับ External HDD 3.5" เวลาดู IPTV ต่างๆทำได้ดีมาก แต่พอดูผ่าน Ext. HDD ถ้าเป็น File 500 กว่า MB ดูได้ไม่มีปัญหา พอดูFile มากกว่า 5GB ดูได้ซัก 10 นาที ค้างตลอด ต้องปิดเปิดเครื่องตลอด ขอคำแนะนำหน่อยคับบ ว่าควรจะทำยังไงดีคับ

#2 ใหญ่สั่งข้า ฟ้าสั่งเก็บ

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 07 July 2015 - 03:57 PM

ลองเปลี่ยน HDD ตัวอืนดูหรือยังครับ

เครื่องเล่น HDD ควรจะ Stop การเล่นไฟล์ก่อนแล้วค่อย Power OFF เสมอ
ถ้าหากเราดูหนังจบแล้ว Power OFF ไปเฉยๆ เครื่องมันจะออกอาการแปลกๆครับ

หรือไม่ถ้ายังอยู่ในประกันก็ลองหิ้วไปหาร้านดูครับ
ของผม SMART H1 รุ่นเก่าดูหนัง 40G. ก็ดูได้ไม่มีปัญหานะครับ