`

Jump to content

oled curve เหมาะดูหนังอย่างเดียวหรือเปล่า

2 replies to this topic

#1 one

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 03 July 2015 - 01:27 PM

ถ้าเอามาเล่นเกมหรือดูพวกcableทั่วไป มันจะเป็นยังไงครับ

เห็นที่เขาเปิดหนังดูokดี

แต่ถ้าเอามาเล่นเกม ภาพมันจะแปลกไปไหม อย่าง fifa หรือ final

ตอนนี้พวก oled curve เขาเลิกพัฒนาแล้วหรือเปล่า เห็นมีแค่lg

ส่วน curve ของ samsung มันหนากว่าของoled lg เยอะเลย

กระทู้เก่า

ตอนนี้ทีวี4kออกมาเยอะ แต่มันมีอะไรที่รองรับแล้วบ้าง
ที่เมืองนอก
Cable
Br
Ps4
เขารองรับระบบ4kกันหมดแล้วหรือเปล่าครับ
แล้วบ้านเรามีอะไรที่รองรับ4kแล้วบ้าง
ที่ญี่ปุ่นระบบ8kเขาจะเริ่มใช้กันเมื่อไหร่ครับ

Edited by one, 02 August 2015 - 12:48 AM.

#2 chock

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 23 July 2015 - 02:06 PM

อยากรู้เหมือนกัน เพราะ รายการtv ก็ยังไม่ถึง หนังก็หายาก ก็คงซื้อรออนาคตเฉยๆครับ ช่วงนี้

#3 Burm

เซียนเกม

• Admin

Posted 24 July 2015 - 10:08 AM

ที่มีนะครับ
youtube, netflix, amazon
พวก cable ไรงี้ ยังไม่ถึง มีที่ทดลองบ้าง
พวก streaming อย่าง netflix, amazon มันปรับง่าย เพราะมีให้ load net แรงเครื่องแรง ก็เอาไป ดูไมได้ก็ 1080p ไป
แต่พวก cable มันปรับโครงสร้างพื้นฐานเลยน่าจะยาก

ถ้าบ้านเราจะใช้
ก็เหมือนช่วงแรกๆ ที่จอ 1080p มานั่นแหละครับ load หนังมาดูกันเองก่อน
แน่กว่าตรงไม่มี HBO หรือ DICOVERY แบบตอนนั้น
source จึงจำกัด
อีกทางคือ เล่นเกมคอมครับ
แต่ถ้าให้แนะนำ ก็รอไปก่อน ไม่ต้องรีบ