`

Jump to content

iptv/movie on demand บนกล่อง android ตอนนี้เป็นยังไงบ้างครับ

6 replies to this topic

#1 Oae

นักเล่นเกมมือโปร

• High Royal Executive Members

Posted 02 July 2015 - 12:38 PM

สนใจอยากลองหากล่อง android มาไว้ดูหนัง บอล ทีวีย้อนหลัง แบบ HD

ตอนนี้คุณภาพ ความนิ่ง เป็นยังไงบ้างครับ

ถ้ามัน ok แล้ว ซื้อกล่องและบริการ รุ่นไหน จากที่ไหนดีครับ

#2 jonaddon

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 07 August 2015 - 11:07 PM

ไม่มีใครมาตอบเลย
เฮ้ออออออ

ตอบให้ครับ
ผมว่าขึ้นอยู่กับ cpu ครับ
ยี่ห้อดีๆแต่2หัว ยังไงก้อกระตุกครับ
เดี๋ยวนี้4หัวเกือบหมดแล้ว ไม่กระตุกครับผม
ปัจจัยขึ้นอยู่กับกล่องและเน็ตครับ
ไม่โหลดบิทตอนดูก้อไม่มีปัญหาแล้วละครับ
ผมซื้อกล่องจาก digilife ครับตัวล่าสุด
รองโทรไปถามร้านดูครับ
ผมเน้นสองอย่างคือ
1 cpu ต้อง quad core
2 ประกัน
ตัวเก่า ยี่ห้อดัง ประกันเพียบ แต่เจ๊งเพราะช่วงนั้นที่บ้านไฟดับบ่อย
ร้านเลยบอกว่าถ้าเสียเพราะเคสแบบนี้ ไม่รับประกันครับ ต้องจ่ายเพิ่ม

ส่วน เจ้าไหน
ผมติดต่อผ่านคุณป๊อป ใช้ipplaybixอยู่ครับ
ถือว่าดีครับ ไม่ใช้เจ้าอื่นละ กลัวมันจะแย่กว่าที่ใช้อยู่นะครับ

#3 skywalker

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 13 August 2015 - 12:57 AM

ล่าสุดซื้อตัวhimedia q5ตัวล่าสุด3990จากdigilife
ไม่มีปัญหาใดๆส่วน iptvของคุณป็อบเท่าที่ดู นิ่งมาก

#4 genie

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 15 August 2015 - 11:56 AM

VidOn 1990฿ ก็ใช้ได้ดีแล้วครับ
ปล. VidOn เล่นไฟล์หนังซับไทยได้หมด ถ้าพวก Himedia จะเล่นซับไทยซีรีย์ไม่ได้ครับ

#5 Oae

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 27 January 2016 - 07:27 PM

ขอบคุณทุกท่านมากครับ

ตอนนี้จัด HIMEDIA H8 มาประจำห้องนอน เรียบร้อยแล้วครับ

#6 papabas

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 09 February 2016 - 04:55 PM

ขอหาช่องทางติดต่อคุณป๊อป ที่ใช้ipplaybox หน่อยครับ อยากลองใช้ ตัวเก่าดูไม่ดีแล้ว

#7 Fite

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 10 February 2016 - 10:00 AM

ลอง FWiptv ก็ได้นะครับช่วงนี้เค้าให้ดูฟรีอยู่ 3 วัน