`

Jump to content

AMD ประกาศเปิดตัวและวันวางจำหน่ายของการ์ดจอใหม่แล้วนะครับที่ E3

22 replies to this topic

#21 Bommm

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 18 June 2015 - 01:58 AM

View Postfor2s, on 17 June 2015 - 04:19 PM, said:

ผมคิดมากไปเองรึเปล่าครับ ว่าสีของค่ายแดง มันดูอิ่มและสวยกว่าอีกค่าย หรือว่าผมคิดไปเองครับ มีใครมีข้อมูลไหมครับ
เรื่องนี้เป็นเรื่องจริงครับ สีค่ายแดงมันสดสวยอิ่มกว่า
ผมก็งงเหมือนกัน สีมันเป็นโค้ดสี มันก็น่าจะออกมาได้เหมือน ๆ กัน ทั้ง ๆ ที่จอเดียวกัน ค่ายแดงสีสวยกว่าครับ
แต่หลัง ๆ ค่ายแดงมันไม่แรง เลยหนีมาอยู่เขียว สีก็จืด ๆ หน่อย แต่ไม่ได้ซีเรียสอะไรมาก
เร่งสีที่จอหน่อย กับ ลดความสว่างลงมานิดนึง ก็ช่วยได้
สีค่ายเขียวมันเหมือนมีหมอกขาวบาง ๆ มาเพิ่มเมื่อเทียบกับค่ายแดงครับ

Edited by Bommm, 18 June 2015 - 02:02 AM.

#22 xbox360RedLED

What the F** say?

• High Royal Executive Members

Posted 18 June 2015 - 08:50 AM

View Postfor2s, on 17 June 2015 - 04:19 PM, said:

ผมคิดมากไปเองรึเปล่าครับ ว่าสีของค่ายแดง มันดูอิ่มและสวยกว่าอีกค่าย หรือว่าผมคิดไปเองครับ มีใครมีข้อมูลไหมครับ
ใช่ครับสีของค่ายแดงภาพแสงสี สดสวยใสเนียนอิ่มตากว่า ทั้งดูหนังเล่นเกมอินเตอร์เนท
ค่ายเขียวปรับจูนยังไงก็ไม่ได้เทียบเท่า ปรับเกมสีสวยแต่เล่นเวป แสบตาต้องไปปรับกันอีก ปรับเล่นเวปกำลังดี สีเกมจืดมิติไม่สวย

#23 Yabin

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 18 June 2015 - 09:44 AM

View Postxbox360RedLED, on 18 June 2015 - 08:50 AM, said:

ใช่ครับสีของค่ายแดงภาพแสงสี สดสวยใสเนียนอิ่มตากว่า ทั้งดูหนังเล่นเกมอินเตอร์เนท
ค่ายเขียวปรับจูนยังไงก็ไม่ได้เทียบเท่า ปรับเกมสีสวยแต่เล่นเวป แสบตาต้องไปปรับกันอีก ปรับเล่นเวปกำลังดี สีเกมจืดมิติไม่สวย

จริงครับ ตอนแรกก็ไม่เชื่อพอมาใช้ 970 แล้วเห็นเลยครับว่าสีต่างกัน ไว้อีกสัก 2 ปีค่อยกลับไปค่ายแดง คิดถึงสีสดใสสวยงาม