`

Jump to content

LED TV สมัยนี้ยังมีปัญหา ghost อยู่มั๊ยครับ

2 replies to this topic

#1 peny

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 28 May 2015 - 10:28 AM

ผมใช้ Samsung UA55C8000 อยู่ เวลาเปิดโหมด Motion Plus เล่นเกมส์ รอบๆตัวละครเราหากหมุนหน้าจอจะมีเหมือนภาพเบลอๆอยู่ที่เรียกว่า Ghost เลยไม่แน่ใจว่าเดี๋ยวนี้ยังเป็นมั๊ยครับ หรือมี TV รุ่นไหนไม่เป็นบ้างครับ

#2 luckyang

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 28 May 2015 - 07:38 PM

ผมใช้ lg ไม่เป็น

#3 darksnake

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 29 May 2015 - 09:51 AM

ถ้าเปิด Motion Plus คิดว่ายังงัยก็ต้องเจอกับ Ghost นะครับ เพราะมันคือการจำลองเฟรมภาพเพิ่มเพื่อให้ดูไหลลื่น ถ้าไม่ต้องการเห็น Ghost อาจจะต้องปิด Motion Plus หรือลดให้ต่ำที่สุด

ปล. ทุกวันนี้ผมก็เปิดนะครับยอมแลกกับ Ghost เพราะผมชอบภาพลื่นๆมากกว่า ถ้าอนาคตสามารถทำให้การเพิ่มเฟรมแบบไม่มี Ghost ได้คงได้เวลาเปลี่ยนทีวีของผมอีกรอบ 555+