`

Jump to content

ขอวิธีหาเงิน the witcher 3 แบบถูกต้องตามกฏหมายทีครับ กับคำถามอีกมากมาย

• You cannot reply to this topic
16 replies to this topic

#1 Bommm

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 26 May 2015 - 11:49 PM

ทำอย่างไรให้มีเงินใช้น่ะครับ ( ไม่เอา glith น่ะครับ )
ตอนนี้เลเวล 6 เงินขาดมือมาก ของแพงเหลือเกิน
มีคำถามครับ
1. พวกคัมภีร์จำเป็นต้องซื้อไหมครับ แพงมากคัมภีร์ผสมของอันล่ะ 60 กว่าบาทแหนะ
2. หนังสือกับจดหมาย เต็ม inventory ไปหมด ทำยังไงกัน
3. ของอย่างอื่นขายได้ไหม ผมไม่เคยขายเลยเพราะไม่แน่ใจว่าควรขายหรือเปล่า ผมขายแต่พวกอาวุธที่ไม่ใช้
4. ของอะไรควรขาย อะไรไม่ควรขายบ้าง
5. นั่งสมาธิ เพื่อทำให้ไอเทมกลับมาเต็ม มีผลเสียอะไรไหม
6. ชุดเกราะอาวุธ ผสมเอา หรือว่าคอยเก็บตกไปเรื่อย ๆ ก็พอ ไม่มีเงินซื้อ จะผสมก็กลัวของหมด - -'

#2 Something

จงนับความผิด ของตัวเองไว้ซะ

• High Royal Executive Members

Posted 27 May 2015 - 12:25 AM

ผมนี่เลเวล 8 เพิ่งจะมี 700 กว่าๆ 555 :r10:

แต่เงินผมก็ไปๆมานะ ผมใช้วิธีแบบ เก็บ loot ทุกอย่างเลยอ่ะ เจอ npc ของในช่องท้ายที่เป็นขยะ ผมนี่ขายอย่างเดียว ตอนแรกจะเก็บไว้ย่อยเป็นวัตถุดิบแต่ไม่ไหว เลยขายดะอย่างเดียวเลย
อาวุธที่ดรอปจากศัตรูผมขายหมดเหมือนกัน ใช้แต่ดาบ ที่ทำเอง เสือ้ผ้าตอนนี้ผมใส่มันดรอปได้มา แล้วยังไม่เจอชุดคราฟที่ดีกว่า หรือ ของซื้อที่ดีกว่า เลยใช้ตัวนี้ยาวอยู่ แต่ดาบนี่ผมทำเอง ส่วนที่เก็บได้ขายทิ้งหมด
มันจะติดปัญหาตรง npc เงินหมดเนี่ยล่ะ ผมไม่รุ้ว่าทำไงให้ npc เงินเพิ่มอ่ะ ของขายผมเหลือเต็มเลย หาคนซือ้ไม่ได้

1. พวกคัมภีร์ ปรกติผมไม่ค่อยซื้ออะครับ แต่ถ้าช่วงไหนเจอ npc และของในตัวผมเยอะมาก ขายแล้วเงิน npc ไม่พอ ผมก็ใช้วิธี ซื้อคัมภีร์กะมันมาเนี่ยล่ะ เงิน มันเพิ่ม ผมก็ขายขยะให้มันต่อ หลักการเหมือนเงินหมุนเวียนประมาณนั้น

2. หนังสือกะจดหมายนี่ผมก็ไม่รู้เหมือนกัน ยังเก็บไว้อยู่เลย ไม่กล้าขายหรือทิ้ง ไม่รู้ว่าบางอันที่เป็นเควสถ้าทำลายทิ้งไปเควสจะหายมั้ย (ผู้รู้ชี้แจ้งที)

3. ขายได้ล่ะครับ ยกเว้นของ quest item อย่างอื่นๆก็ขายได้ แล้วแต่เรา แต่ผม หลักๆคือที่ว่า ผมจะขายช่องสุดท้ายอ่ะ จำชื่อไมไ่ด้ junk หรือไรเนี่ย ผมขายหมดเลย ช่องแรกดาบชุดอาวุธผมก็ขาย
หรือบางทีของเยอะเกินผมก็ขายพวก ส่วนผสมที่ไว้ผสมยาไปบ้างเหมือนกันนะ อันนี้ต้องแล้วแต่เรา manage ของเอาอ่ะครับ

4. อันนี้ผมก็ไม่รุ้แน่ชัดนะ หลักๆก็ตาม ข้อ 3 หลักการณ์ผมในเกมนี้ 55 ผมก็ขายพวกวัตุดิบทำน้ำยาทำ archemy บ่อย เพราะผมไม่ค่อยผสมยา หากินจากขนม เนื้อสัตวืที่เก็บได้ ล่าได้บ้างเอาหมดเลย (แต่เวลาสู้ก็ต้องระวังดีๆ เพราะพวกนี้เพิ่มเลือดช้า)

5. อันนี้ไม่รู้แหะครับ เคยนั่งแค่ครั้งเดียวเอง ไม่น่าจะมีนะ ผมว่ามันน่าจะคล้ายๆ ยืนรอ skip เวลาในสกายริมมั๊ง

6. ตอนแรกชุดผมก็ผสมนะ แต่ดันไอเจออันที่ดรอปแล้วมันดันดีกว่าอันที่ผสม เลยเอามาย่อยแม่ม 55 ส่วนอาวุธผมผสม เพราะมีอันที่เล็งไว้ เห็น สเตตัสมันดี เลยทำ พวกนี้ผมว่าเราต้องมีเล็งไว้ก่อนว่าอยากทำชุด อาวุธอันไหน แล้วค่อยไปล่าของ
มาทำ น่าจะง่ายกว่านะครับ เพราะของที่ทำมาอย่างน้อยเราก็น่าใช้ไปอีกพักใหญ่ๆ กว่าเลเวลจะอัพเยอะ จนสเตตัสชุดหรืออาวุธที่ใ้ชจะอ่อนกว่าของตามเลเวลเยอะๆแล้ว
ตอนนี้วัตถุดิบผมเต็มตัวไปหมดทั้งเหล็กทั้ง อะไร แต่ยังไม่มีชุดดีๆ กว่าที่ใส่อยู่ให้ทำใส่เลย

เล่นเพิ่งเจอร้านตัดผม กำลังเพลิดเพลินกับการตัดผม โกนหนวด 555

#3 shineji

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 27 May 2015 - 02:11 AM

1.หนังสือบางอย่างก็น่าซื้อ ต้องเลือกดูเป็นอย่างๆอ่ะครับ
2.ผมก็เก็บไว้เต็ม ไม่น่าเป็นไรมันไม่หนัก แต่ถ้าจดหมายอันไหนอ่านแล้วหรือผ่านเควสไปแล้วน่าจะลบได้นะครับ
3/4 อันนี้แล้วแต่ว่าอันไหนมันล้นก็ขายได้ครับ แล้วแต่ อันไหนที่ขายไม่ได้มันจะขึ้นสีแดง
5.นั่งสมาธินี่มันเพิ่มเลือดอย่างเดียวไม่ใช่หรือครับ ผมนั่งบ่อย ครั้งละชั่วโมง ไม่น่ามีผลอะไรนะครับ
บางครั้งล่าโจรหรือเก็บหีบจะได้เหรียญ Floren มานะครับ เอาไปแลกเงินที่ธนาคารได้เยอะอยู่

#4 Neoz

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• Freshy
  • Interests:Console , PC game

Posted 27 May 2015 - 05:05 AM

เก็บของขายครับ ดาบ/เกราะ สีเหลือง สีทอง ขายให้หมด ชุด + ดาบ ไปหาใบตีมาตีแบบ set ใส่เองเอาดีกว่าครับ

พวกของ rare จะขายแพงสุด นานๆทีค่อยเอาไปย่อยของพวกนี้ พวกเหล็กที่ได้จากการย่อยมันไม่ค่อยได้ใช้เยอะ

พวกหนังสือ ใบเควส กดอ่านให้หมดแล้วโยนทิ้งเลยครับ หรือจะย่อยเป็นแผ่นกระดาษก็แล้วแต่ ไม่สำคัญ แต่ถ้าอยากเก็บก็ไม่ว่ากัน

แต่ผมไม่เก็บนะ รกช่อง

#5 peny

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 27 May 2015 - 07:58 AM

ไอ้ที่ไปฆ่าวัวแล้วเอาไปขายที่โรงแรมนี่ถือว่าโกงหรือเปล่าครับ ผมไม่แน่ใจ มันไม่ได้ได้เงินเยอะมากมายเหมือนคนที่ซื้อหอยเอา

#6 keepwalking

since 1978 and still going strong

• High Royal Executive Members
  • Interests:aviation, travel, game, movie, spa&massage

Posted 27 May 2015 - 08:15 AM

ปั๊มหอยดีกว่าครับ จะได้ทำเควสมันๆ เควสเยอะมากมีเป็นร้อย ดาบมันก็พังง่ายเหลือเกิน ลุยแป๊บๆต้องกลับไปซ่อมละทีละหลายร้อย

#7 NooNui1

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 27 May 2015 - 09:43 AM

จริงๆหอยมันไม่ใช่กลิชนะ มันแค่ซื้อมาไปย่อยแล้วขาย
แต่หลายๆคนคงซีเรียสมั้ง

#8 hmashin

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 27 May 2015 - 12:01 PM

1. ซื้อเฉพาะที่ต้องการใช้ครับ ช่วงแรกต้องประหยัดตังจนกว่าจะไปแลกเงินได้ที่ Novigrad
2. หนังสือ กับ จดหมาย ถ้าอ่านแล้วขายทิ้งได้ครับ
3-4 ของหมวด other ที่หนัก ๆ หรือ พวก common item ขายตอนหนักเกินครับ
โดยเฉพาะพวกหนังสัตว์ขายได้เลย อาวุธ ชุดเกราะของ witcher เก็บไว้อัพเกรด, ระดับ Relic เก็บไว้ดูเล่น
นอกนั้นขาย/ย่อยโลดครับ
5. นั่งสมาธิเสียเวลา (หนวดขึ้น) กับ เสียเหล้าสำหรับเติมยา, ระเบิด, น้ำมัน
6. อาวุธชุดเกราะพยายามใช้ตามเลเวลตัวเองครับ ถ้าเปิดกล่องไม่ได้ก็ตีขึ้นมาใช้

ผมไม่ใช้ปั๊มเปลือกหอยจากร้านก็มีตังเกือบ ๆ 8 พันครับ เน้นสำรวจแผนที่ทำเควส ต่อยมวย เล่นการ์ด
เริ่มมีตังเยอะก็ตอนเอาเงินมาแลกที่เมือง Novigrad ได้มาประมาณ 5 พันครับ

#9 PingKo

' ปิงโกะ '

Posted 27 May 2015 - 12:40 PM

ปั้มเปลือกหอย ไป dismantle ได้ pearl แล้วขายครับ

#10 Something

จงนับความผิด ของตัวเองไว้ซะ

Posted 27 May 2015 - 03:27 PM

ใช่ๆ ลืม ไอที่ปั๊มหอย ผมก็ว่าจะไปทำ แต่ เดินทางไปเมืองนั้นไม่ได้เลย ไปแถวๆนั้นเจอมอนตบ 2 ที ตาย :r19:

#11 maruto oroji

Posted 27 May 2015 - 04:19 PM

มีอีกวิธี ซื้อหอยไป dismatle แล้วเอามุกไปขายที่ loan shark แล้วซื้อ floren มาแลกธนาคาร (วิธีทำน่าจะมีในยูทูปนะ) ขายหอยมันได้เงินทีเดียว แล้วพ่อค้าตังหมด ต้องรอหลายวันกว่าจะเพิ่ม ผมกดนั่งสมาธิไป 5 วัน ตั้งมันเพิ่มมาพันกว่าเอง พอกลางๆเกม เวลสัก 15+ ถ้าไม่บ้าสร้างของนะ ตังแทบไม่ได้ใช้ ถ้าบ้าสร้างของอ่ะหมดตังเยอะ ซื้อหนังสือผสมยา ซื้อผักมาผสม หมดเยอะ

#12 luckyang

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 27 May 2015 - 06:41 PM

ใช้ซื้อหอย อัพ 1.03 ไม่ได้แล้วนิ

#13 Onteen

Posted 28 May 2015 - 01:46 AM

ชุดทำเองดีกว่าครับ ส่วนอาวุธสีเหลือง สีน้ำเงินเก็บขายทิ้งให้หมด จับแยกเฉพาะสีน้ำตาลพอ

ลองเช็คดูครับว่ามีพวกหนังสัตว์ที่เป็นรูปสัตว์ทั้งหลายที่อยู่ในช่อง OTHER ช่องสุดท้ายนะครับ จับแยกให้หมดครับน้ำหนักมันเยอะ

ไม่ต้องกังวลเรื่องสูตรที่ขายในร้านมากครับที่เก็บได้ดีกว่าเยอะ ซื้อเฉพาะที่จำเป็นต้องใช้พอ

เวลาทำของท่าขาดชิ้นไหนให้มาดูของเราครับว่าชิ้นไหนแยกได้อะไรบ้าง เอาจริงๆ เกมนี้แทบไม่ต้องใช้เงินเลยครับ

พ่อแต่ละคนจะรับซื้อของไม่เหมือนกันนะครับ คนที่รับซื้อไม่ตรงกับประเภทจะโดนกดราคาครับ

#14 Tommy

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 28 May 2015 - 01:49 PM

มีใครพอรู้บ้างครับ ว่า ทำ ระเบิดยังไงผมหาของมาทำไม่ได้ซะที มีเควสที่ให้ ใช้ระเบิดตั้งหลายอัน คราฟมไม่เป็น หึหึ

#15 hnarcis

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 28 May 2015 - 03:31 PM

ต้องมีสูตรผสมระเบิดก่อนครับ หาได้จากจุด poi กับเควสต่างๆ ถ้ามีสูตรแล้วก็หาของจากพ่อค้าหรือเก็บตามแผนที่ ไปคราฟที่หัวข้อ alchemist

#16 Begitsu

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Freshy

Posted 28 May 2015 - 06:46 PM

มีวิธีปั้มเลเวลไหมครับ ทำเควส master armor มา คาดว่าน่าจะเป็นชุดสุดยอดของเกมละ แต่จะใส่ได้ต้องเลเวล 27
ตอนนี้เลเวล 21 อยู่ อีกนานเลยกว่าจะใส่ได้

-เล่นมาตั้งนานเพิ่งมารู้ว่าเควสล่าสมบัติ มันเป็นเควสทำชุดเกราะเท่ห์ๆนิหว่า ตอนนี้เพิ่งได้ชุดเซตกริฟฟิน ระดับ2
-เควสล่าบอส หากเราเดินไปฆ่าบอสโดยบังเอิญ เราจะรับเควสโดยอัตโนมัติเลย เป็นขั้นตอนการขึ้นเงินกับ nPc เลย ไม่ต้องตามสืบเรื่อง
-พวกหัวบอสที่เอาไว้ห้อยกับม้านี้ ขายทิ้งอย่างเดียวใช่ไหมครับ แต่ขายได้ถูกมาก หรือมันเอาไปขึ้นเงินกับ nPc ได้อีกรอบ ตอนนี้มีสิบกว่าหัวแล้ว
เปลืองช่องมาก

#17 Zeroprofessional

ช่างออฟสุดหล่อ

Posted 29 May 2015 - 01:08 AM

ตอนนี้เล่นเควสวิซ ที่ไปกับแม่มดสุดสวย โครตชอบเลย ไม่อยากรีบจบเควส น่ารักเกิ๊นนนน